หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคอกาแฟคั่วบดเรื่องเครื่องชงกาแฟหน่อยนะครับ  (อ่าน 25039 ครั้ง)
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #75 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 15:58:55 »

ถูกใจวิธีทำ caramel มากๆครับ  lol

Suhanna

« ตอบ #76 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 16:11:39 »

ผมเลิกแอลกอฮอล์มาได้เกือบสิบปีแล้วครับ (เคยทำสถิติสูงสุด ไม่สร่างเลย 41 วันเต็ม เติมตลอด) ปรับสภาพมาเป็นแค่คนเก็บ Wine เอาไว้ให้ลูกประมูลตอนเค้าโตแค่นั้น ไม่ได้ซื้อเพิ่ม ไม่ได้ดื่มอีกแล้ว ตอนนี้เหลือแค่บุหรี่ที่ยังเลิกไม่ได้ (แต่คงเร็วๆนี้) ผมพอมีสูตรแฟนซีสำหรับผสมเบียร์ให้สาวๆอยู่ครับ ว่างๆเจอส่วนผสมดีๆ แล้วจะเอามาฝากอีกที  lol
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 16:24:39 »

เง้อ

รู้แล้วครับ    มีทริปนี่มีบารีสต้าตัวจริงแล้วครับ  งานนี้ให้พี่วสุชงให้กินดีกว่าครับ ง่ายกว่าชงเองเยอะเลยครับ แถมชงเองไม่รู้จะแซบนัวแบบนี้หรือเปล่านะครับ     อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 16:49:27 »

ปกติในตู้เย็นนี่ผมจะเก็บพวกซอสข้างๆประตูตู้เย็นนะครับ   ซื้อขวดซอสมาจากแมคโคร ขวดแดงๆฝาสีขาวๆ  เวลาใช้ก็บีบๆ ใส่ลงจานข้าว  จานไข่เจียวไป  อะไรงี้ครับ      ทำไข่มาร้อนๆแล้วตัดกันดีครับกับซอสมะเขือเทศ หรือว่า ซอสพริกเย็นๆ   แต่เสียอย่างเดียวมันต้องออกแรงบีบๆหน่อยครับ

เมื่อประมาณสักวันเสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านมาครับ    ตอกไข่ไปสองฟอง ตีๆๆ เสร็จ  ลงกะทะเลย   ไม่ได้ใส่น้ำปลา ใส่น้ำให้มันฟูอะไร  น้ำมันก็ไม่ใช่ครับ ใส่กะทะเทฟล่อนไป  เกลี่ยๆๆ ไปจนมันบานๆดีก็พับๆๆ เข้าหากันครับ   เสร็จก็เอาวางบนข้าวที่ตักไว้ครับ   

ทีนี้ก็เปิดตู้เย็นครับ  ก็แปลกใจครับ ปกติมันจะมีแค่ 2 ขวด  ขวดนึงก็ ซอสพริกศรีราชาแบบเผ็ดมาก ขวดนึง   กับ  ซอสโรซ่ามะเขือเทศ  ขวดนึง   ....      ในใจก็คิดว่า   คุณนายท่านน่าจะเอาซอสแบบรีฟิลที่เหลือไปกรอกใส่ขวดอีกมั๊ง   อาจจะกลัวมันเสียหรือเปล่าผมก็ไม่แน่ใจนะครับ  ก็ไม่ได้คิดอะไร  ก็หยิบๆมาตามปกติ

พอบีบๆ ใส่ลงในไข่  ด้วยความที่ว่า   ด้วยความเคยชินครับ   กลัวว่ามันจะออกยากนะครับ บีบไปซะเต็มเหนี่ยวตามปกติ 

แจ๊คพ๊อตครับ     ปลาร้าเต็มจานข้าวเลย  เง้อ....

ดูจากลักษณะแล้วนี่  เหมือนคุณนายท่านต้มปลาร้ากรองไว้แน่นอนครับ  เง้อ   

ดอกนั้นคิดอะไรไม่ออก จะเอาไปล้างน้ำก็กะไร   เทให้หมาหน้าบ้านมันกินดีกว่า 

หมาเสือกไม่แดร๊กอีกครับ   เป็นเสาร์อาทิตย์ที่บัดซบมากๆครับ เพราะว่าไข่มันเหลือแค่นั้นครับ เลยต้องกินข้าวกับซอสพริกไปพลางๆแทนเลยครับ   อิอิกำ  drunk
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #79 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 19:41:38 »

ปกติในตู้เย็นนี่ผมจะเก็บพวกซอสข้างๆประตูตู้เย็นนะครับ   ซื้อขวดซอสมาจากแมคโคร ขวดแดงๆฝาสีขาวๆ  เวลาใช้ก็บีบๆ ใส่ลงจานข้าว  จานไข่เจียวไป  อะไรงี้ครับ      ทำไข่มาร้อนๆแล้วตัดกันดีครับกับซอสมะเขือเทศ หรือว่า ซอสพริกเย็นๆ   แต่เสียอย่างเดียวมันต้องออกแรงบีบๆหน่อยครับ

เมื่อประมาณสักวันเสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านมาครับ    ตอกไข่ไปสองฟอง ตีๆๆ เสร็จ  ลงกะทะเลย   ไม่ได้ใส่น้ำปลา ใส่น้ำให้มันฟูอะไร  น้ำมันก็ไม่ใช่ครับ ใส่กะทะเทฟล่อนไป  เกลี่ยๆๆ ไปจนมันบานๆดีก็พับๆๆ เข้าหากันครับ   เสร็จก็เอาวางบนข้าวที่ตักไว้ครับ   

ทีนี้ก็เปิดตู้เย็นครับ  ก็แปลกใจครับ ปกติมันจะมีแค่ 2 ขวด  ขวดนึงก็ ซอสพริกศรีราชาแบบเผ็ดมาก ขวดนึง   กับ  ซอสโรซ่ามะเขือเทศ  ขวดนึง   ....      ในใจก็คิดว่า   คุณนายท่านน่าจะเอาซอสแบบรีฟิลที่เหลือไปกรอกใส่ขวดอีกมั๊ง   อาจจะกลัวมันเสียหรือเปล่าผมก็ไม่แน่ใจนะครับ  ก็ไม่ได้คิดอะไร  ก็หยิบๆมาตามปกติ

พอบีบๆ ใส่ลงในไข่  ด้วยความที่ว่า   ด้วยความเคยชินครับ   กลัวว่ามันจะออกยากนะครับ บีบไปซะเต็มเหนี่ยวตามปกติ 

แจ๊คพ๊อตครับ     ปลาร้าเต็มจานข้าวเลย  เง้อ....

ดูจากลักษณะแล้วนี่  เหมือนคุณนายท่านต้มปลาร้ากรองไว้แน่นอนครับ  เง้อ   

ดอกนั้นคิดอะไรไม่ออก จะเอาไปล้างน้ำก็กะไร   เทให้หมาหน้าบ้านมันกินดีกว่า 

หมาเสือกไม่แดร๊กอีกครับ   เป็นเสาร์อาทิตย์ที่บัดซบมากๆครับ เพราะว่าไข่มันเหลือแค่นั้นครับ เลยต้องกินข้าวกับซอสพริกไปพลางๆแทนเลยครับ   อิอิกำ  drunk
เง้อ ฟังดูรันทดจังเลยครับ กุนเชียงทอดกินกับข้าวร้อน ๆ ก็อร่อยดีเหมือนกันนะครับ great

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #80 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 19:54:15 »

อ่านแล้วก็อมยิ้มทุกทีเลยครับ ขอบคุณครับ

พีวสุ เดี๋ยวว่างๆจะทำเก็บใส่ขวดมากินที่โรงงานแน่นอนครับ แจ๋วเลย
yoshiki

« ตอบ #81 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 09:24:29 »

อิอิกำ กินด้วยกันได้ไงครับกาแฟกับกล้วยทอด ไม่เลี่ยนเหรอครับ  out

น่าจะไปกันได้นะครับ ขมๆตัดหวานกับมัน แต่ยังไม่เคยครับ ถ้าจะให้เข้ากันที่สุดน่าจะ เอสเปรสโซ สองช๊อตในแก้วเดียวแกล้มกับกองทิพย์ เง้อ กำ
เอสเปรสโซ่ผมได้ครับน้า แต่กรองทิพย์ขอบายแล้วกันครับ ไม่ไหวจริง ๆ  tuxout

เดี๋ยวนี้เลิกสูบไปแล้วครับ mdr

อิอิ ไม่เลี่ยนอะครับ เค้าทำได้เจ๋งมากเลยครับไม่อมน้ำมันและกรอบดีอะครับ

ปล. อยากชิมกาแฟฝีมือพี่วสุจังอ่า  lol
หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์