หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรารู้จัก Vmodtech.com กันได้ยังไง มาเล่ากัน  (อ่าน 9933 ครั้ง)
@@KIKI@@
Registered User
*

goto_do@hotmail.com
« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 23:19:53 »

เว็บมีมานานนมแล้วครับ ผมรู้จักเว็บนี้ตั้งแต่สมัยที่เว็บเขาได้นำไปลงในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐในคอลัมบ์อะไรนี่ล่ะผมจำไม่ได้ ที่เขาชอบเอาเว็บน่าสนใจมานำเสนอ แล้วผมก็อ่านไปเจอ สมัยนั้น Vmodtech ยังใช้ php-nuke อยู่เลย โทนเว็บสีดำ

โอ่ว...กี่ปีแล้วครับเนี่ย ตั้งแต่ตอนที่ได้ลงไทยรัฐ ผมรู้จักตั้งแต่ตอนนั้น แต่ไม่ได้เข้าสมัครสมาชิก พึ่งมาสมัครจริงๆ จังๆ เมื่อเร็วๆที่ผ่านมานี่เอง

จนตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น Joomla + SMF แล้วครับ

แต่ผมดันพึ่งไปสมัครเป็นสมาชิกเมื่อเดือนที่แล้วเองครับ ดูสิ ทั้งๆ ที่รู้จักมาตั้งนาน แต่พึ่งไปสมัคร (หน้าด้านมาก)

ปล. รู้จัก Vmodtech.com ก่อนที่จะมารู้จัก OCZ อีกครับผม แต่ว่าตอนนั้นผมก็ไม่ได้เล่นทั้งสองเว็บนี้เลยครับ เพราะช่วงนั้น บ้าๆ แค่เกมคอนโซลและเกมพกพาครับ ไอ้ผมมันสาวก เกม Handheld กับ Console อะนะครับ

ตั้งแต่ยุค 8 Bit Famicom เกมบอยเครื่องหนา จอขวาดำ

เก่ากว่านั้นผมไม่เคยเล่นละ หุๆ ได้แค่ยุคนี้

achach
Registered User
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 23:33:54 »

รู้จักเพราะตอนนั้นหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต เพื่อตัดสินใจซื้อคอมเครื่องแรก
 Cool

ยุค 754 มาใหม่ใหม่

A64bit 2800+ / 9800Se@Pro อิอิ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 00:17:13 »

lol lol ใช้ Wordpress+smf ครับอิอิ ผมรู้เพราะตามพี่น่อมมา

สบาย-สบาย

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 00:28:47 »

ตอนที่เข้ามาตอนนั้นมาได้ยังไง จำไม่ค่อยได้แล้ว เหมือนจะน้าน่อมแนะนำมาหรือไงเนี่ย

พอเข้ามาที่นี่พวกน้าๆ วมต. เขาใจดี ช่วยสอน ช่วยแก้ปัญหาให้ ก็เลยติดแจเลยครับ

จากคนที่รู้คอมแบบ งูๆปลาๆ ก็พอจะรู้เรื่องดีขึ้นแบบ บรา บรา  พอจะแก้ปัญหาให้ตัวเองได้ในระดับนึง

ที่นี่ไม่ใช่เรื่องคอมอย่างเดียว ถามได้ทุกเรื่อง แต่คงตอบได้ไม่ทุกเรื่อง ก็ใครจะไปรู้มันทุกเรื่องละ ... อิอิ

แต่ว่าความจริงใจในการตอบ ที่นี่ มีมาโดยตลอดครับ มีแซวบ้าง พาออกทะเลบ้าง แต่ไม่มี เกรียน ครับ

ทุกวันนี้ เลยเป็นเวบไซด์แรก ที่เปิดหน้าจอคอมครับ

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 01:04:43 »

ตอนที่เข้ามาตอนนั้นมาได้ยังไง จำไม่ค่อยได้แล้ว เหมือนจะน้าน่อมแนะนำมาหรือไงเนี่ย

พอเข้ามาที่นี่พวกน้าๆ วมต. เขาใจดี ช่วยสอน ช่วยแก้ปัญหาให้ ก็เลยติดแจเลยครับ

จากคนที่รู้คอมแบบ งูๆปลาๆ ก็พอจะรู้เรื่องดีขึ้นแบบ บรา บรา  พอจะแก้ปัญหาให้ตัวเองได้ในระดับนึง

ที่นี่ไม่ใช่เรื่องคอมอย่างเดียว ถามได้ทุกเรื่อง แต่คงตอบได้ไม่ทุกเรื่อง ก็ใครจะไปรู้มันทุกเรื่องละ ... อิอิ

แต่ว่าความจริงใจในการตอบ ที่นี่ มีมาโดยตลอดครับ มีแซวบ้าง พาออกทะเลบ้าง แต่ไม่มี เกรียน ครับ

ทุกวันนี้ เลยเป็นเวบไซด์แรก ที่เปิดหน้าจอคอมครับ

เหมือนผมเลยครับน้า ผมก็ตามเขามาอีกที ที่กระทู้ Picpost ที่เพื่อนแนะนำมาครับ  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
2jz_turbo

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 01:26:57 »

นั่นสินะ นานแล้วจิง ๆ ผมสมัครสมาชิกน่าจะลำดับประมาณร้อยกว่า ๆ ของเวปเก่า มาจากไหนจำไม่ได้แล้ว รู้แต่ว่าตอนนั้นยุคประมาณ Thoroughbred/Williamet อิอิ

Chodose

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 02:39:53 »

เนื่องเลื่อมใสในท่านเทพสเตฟานกับบทความแรงๆแบบแนวๆ เลยเข้ามาอ่านตลอด แต่พึ่งได้สมัครยูสแรกก่อนท่านน่อมมามาใช้แรงงานน้องส้มรินLn2อยู่โคราชไม่กีเดือนเองครับ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 06:04:26 »

mdr ผมเพิ่งรู้จักเว็บนี้ เมื่อ 2 เดือนที่แล้วเองครับ  whistle

Friday~13rd

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 06:12:53 »

นานมากแล้วที่เข้ามาตั้งแต่ก่อนสมัยจะเกิดนวนิยายทมยันตี
ยังพอที่จะทันเหตุการณ์ทหารอากาศขาดรัก
ยังพอที่จะทัน 350Z สีน้ำเงิน จอด 1000ทิป
ยังพอที่จะทัน นั่งรถเมล์ร้อนไปประตูน้ำ กดกริ่งลงหน้าพันทิพย์
ยังพอที่จะทัน ยูสเซอร์หลายล้านโพส ระดับมหาเทพฯ
ฯลฯ
และยังพอทัน...เง้อ อิอิกำ    drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
tpp
True Love Always

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 07:25:47 »

ผมเองเป็นคนชอบเรื่องเกี่ยวกับคอมอะไรพวกนี้มานานแล้วครับ ตั้งแต่สมัยที่สอบปวชได้แล้วแม่ซื้อคอมให้ สมัยนั้นแพงมากอ่ะครับ ขนาดแผ่น 5.25 นิ้วนี่กล่องละเป็นพันเลย cpu ก็นะ 8088 อ้าวกำ พูดไรไปเนี่ย โชว์แก่ซ๊ะงัน

ผมเด็กใหม่ครับ รู้จักเว็บนี้มาสองสามปี  lol drunk
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #10 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 07:36:15 »

ได้ลิ้งค์มาจากเวปเกย์ 

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 07:36:58 »

เอ้ย!..เวปเกมส์  ::190208::

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
tpp
True Love Always

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 07:43:20 »

เอ้ย!..เวปเกมส์  ::190208::

::190209:: ::190209:: ::190209::
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 07:43:40 »

ผมเองเป็นคนชอบเรื่องเกี่ยวกับคอมอะไรพวกนี้มานานแล้วครับ ตั้งแต่สมัยที่สอบปวชได้แล้วแม่ซื้อคอมให้ สมัยนั้นแพงมากอ่ะครับ ขนาดแผ่น 5.25 นิ้วนี่กล่องละเป็นพันเลย cpu ก็นะ 8088 อ้าวกำ พูดไรไปเนี่ย โชว์แก่ซ๊ะงัน

ผมเด็กใหม่ครับ รู้จักเว็บนี้มาสองสามปี  lol drunk

ตามที่ผม ฟังลุงเชนพูดมานี่  ผมพอจะทราบแล้วครับ ว่าลุงเชน  แก่ อิอิเง้อ  rofl out   ล้อเล่นนะครับป๋า drunk glasses

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 07:50:30 »

ผมพึ่งรู้จัก  เว็บนี้ มาไม่นานครับ  ประมาณ  2 ปี  ผมขอท้าวความนิดนึงก่อนผมจะรู้จักเว็บนี้

ตอนนั้น  ผม  ใช้ Google  หา  หนัง  AV ที่เขาชอบร้องว่า  มูจี่ๆ มูจี่ๆๆ อะไรๆๆประมาณนี้ครับ  เอาไปเอามา มาเจอ Vmodtech ซะงั้น อิอิกำ  rules rofl drunk

ผมประทับใจในฝีมือความมีน้ำใจ และความหล่อ  ของ อาจารย์ เบียร์ และอาจารย์น่อมมากครับตอนนั้น drunk ตอนนั้น  ผมเห็นอาจารย์เบียร์  รับถ้วย กันอย่างเมามัน กับ System AMD ของอาจารย์ เบียร์ ใน HWBOT  drunk ผมเป็นแฟนครับ ของอาจารย์เบียร์ครับ   great lol

Vmodtech มีอะไรให้ผมดูหลายๆๆอย่าง แต่ทุกวันนี้ ผมชอบเข้า หมวด ภาพถ่ายครับ   drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์