หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกาะช้าง กับวันฝนตก  (อ่าน 9022 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 10:12:18 »

หยุดยาวเลยขอหนีไปเที่ยวซัก 2-3วัน คิดใว้หลายที่แต่ลงมติ ที่ๆยังไม่เคยไปก็เลยไปจบที่เกาะช้าง Cool เจอฝนมันทุกวัน ก็เพลินๆดี
เล่นน้ำสระเสร้จก็มาต่อกันที่ห้องกับวง ป๊อกเด้ง 3 คืนเล่นเอาปวดหลังเลย  whistle
ออกจากบ้านประมาณ 7 โมง ตระเวนรับคนนู้นคนนี้ กว่าจะพ้นจากกรุงเทพก็ 8โมงนิดๆ ไปถึงท่าเรือเที่ยงเลยแวะกินข้าวซักหน่อย

มุมมองจากตราด ส่องไปที่เกาะช้าง... คิดในใจสงสัยได้นอนยาวแม่งตกหนักเหลือเกิน  drunk

กินข้าวเสร็จมารอคิวขึ้นเรืออีกราวๆ 45 นาทีใช้เวลาบนเรือประมาณ 25-30 นาทีครับเป็นเรือเฟอรี่ใหญ่เอารถขึ้นไปได้

มุมมองจากหน้าห้องนอน ติดหาดเลย  great เสียดายเมฆเยอะ ฟ้าปิด สีเลยออกมาตุ่นๆหน่อย

รูปนี้ต้องเดินลงทะเลไปราวๆ 20เมตร แล้วหันหลังมาถ่ายด้านหลัง โรงแรมที่นอน สวยแต๊  great

วันต่อมาตามโปรแกรมต้องไปปีนเขาดูน้ำตก...เดินเท้าแบบลุยๆ 500 เมตรเข้าไปดูน้ำตก..ฝนตกหนัก ทางเดินลื่นมากเพราะเป็นดินล้วนๆ เดินยาก แต่พอไปถึงหล่ะชื่นใจ yes

ปล.ฝากถึงวัยรุ่นทั้งหลายครับ แม่งจุดชมวิวจะไปยืนกางร่มคุยกันทำส้นตีนอะไรครับ คนอื่นเค้าจะถ่ายรูปบ้าง ไม่อายฟรั่งเค้าบ้างเล้ย

ไปกินข้าวเย็นอีกที่นึง ก่อนแวะไปดูหิ่งห้อย...โรงแรมนี้ไม่มีหาด มีแต่ลากูน่าต้องนั่งเรือออกไปเล่นน้ำที่หาดอื่น...เจ๋งไปอีกแบบ

วันต่อมา มีคิวต้องนั่งเรือออกไปดำน้ำ แต่เจอกับลมแบบโหดๆ คลื่นสูง2เมตร ลงมติแล้วผมแพ้(1ต่อ9)เลยอดออกไปดำน้ำ เลยได้เปลี่ยนบรรยากาศไปขี่ช้างแทน... น้าๆ ไปเกาะช้างอะเคยขี่ช้างป่าว  he ช้างใช้เวลาเดิน ชั่วโมงนิดๆ วิวสวยมากแต่ถ่ายออกมาไม่สวยเลยเพราะพี่ช้างเดินไม่นิ่มเลย  winktongue

ภาพสุดท้ายของเกาะช้างจากท่าเรือ..ชอบจังเขียวๆแบบนี้

และสุดท้าย...จริงๆ 2สาวใจกล้า ที่ลงไปเล่นน้ำท่ามกลาง ธงแดงที่ปักใว้ตลอดหาด

....ทุกรูปจบหลังกล้องหมดครับเพราะแต่งรูปไม่เป็น  oops เที่ยวเชิงอณุรักษณ์ไม่เกะกะขวางทางคนอื่น bad bad และแต่งตัวให้ถูกกาละเทศะด้วย แทร๊คกิ้งขึ้นเขาบ้านป๊ะมึงสิ ใส่กระโปรงสั้นกับรองเท้าคัทชู.... เตะบอลริมหาด ด้วยลีวายขายาว กับรองเท้าหนังกลับ... แหกปากร้องเพลงเคาะขวดเหล้าริมสระน้ำ  grrrrrr grrrrrr

yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 10:16:34 »

ไม่ได้ไปนานแล้ว อยากไปมั่งอ่า อาทิตย์นี้ที่กลับบ้านก็ได้แต่ไปนั่งกินข้าวกับเพื่อนที่ชายหาด ผมก็ว่าจะไปเที่ยวพัทยาซักหน่อยแต่น้องชายดันป่วย โปรแกรมที่วางไว้หมดเลย อิอิ เลยได้แต่นอนเกาพุงดูฝนตก อิอิ mad
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 10:46:58 »

แหล่มเลยครับ  great ตอนแรกก็ว่าจะไป เปลี่ยนใจขี้เกียจขับรถ  drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 11:00:39 »

ชอบครับ น้ำตกสวยมาก  love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
beerking

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 11:10:47 »

แจ๋มเลยครับ เกาะช้างต้องไปช่วงหน้าร้อนครับสวยมากๆ
numz

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 11:18:48 »

แจ๋มเลยครับ เกาะช้างต้องไปช่วงหน้าร้อนครับสวยมากๆ

หน้าร้อนคนเยอะครับ เบื่อ... หนีไปเมืองนอกซะมากกว่า... drunk

เซงโคตร กลับมากล้อง Hot pix ผุดขึ้นมาบาน... no

yuki_kaze

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 11:32:15 »

หน้าร้อนคนเยอะครับ เบื่อ... หนีไปเมืองนอกซะมากกว่า... drunk

เซงโคตร กลับมากล้อง Hot pix ผุดขึ้นมาบาน... no

มันเกี่ยวกับอากาศด้วยรึเปล่านะครับ hot pixel

-------------

ไปเที่ยวเกาะหน้าฝนนี่ก็อันตรายนะครับ

ยิ่งบางคนลงเล่นน้ำ หรือ ดำน้ำอีก

เคยไปเกาะช้างปีที่แล้ว ยังมีป้ายติดหน้าหาดเลยว่าหน้าฝนอันตราย

แต่บรรยากาศนี่สุดยอดเลยจริงๆ great

ตกลงไม่โฆษณารีสอร์ทที่ไปหน่อยเหรอครับว่าเป็นเช่นไร

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
numz

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 11:49:15 »

มันเกี่ยวกับอากาศด้วยรึเปล่านะครับ hot pixel

-------------

ไปเที่ยวเกาะหน้าฝนนี่ก็อันตรายนะครับ

ยิ่งบางคนลงเล่นน้ำ หรือ ดำน้ำอีก

เคยไปเกาะช้างปีที่แล้ว ยังมีป้ายติดหน้าหาดเลยว่าหน้าฝนอันตราย

แต่บรรยากาศนี่สุดยอดเลยจริงๆ great

ตกลงไม่โฆษณารีสอร์ทที่ไปหน่อยเหรอครับว่าเป็นเช่นไร

สาเหตุนิผมก็ไม่ทราบครับ อ่านๆ บ้างก็ว่า เปิดดูภาพบ่อยก็เป็น มันเป้นมานานแล้วหล่ะครับ แต่แค่ 1-2 จุดมุมๆภาพเลยเฉยๆ
หลังจากไปลุยมาเกือบทั้งโลก กดไป 14xxx กว่ารูป ล่าสุดมันผุดเต็มจอหยั่งกะดาวเลย  bad หนาวสุดที่สวิส - 15 ก็โดนมาแล้ว ร้อนๆ ที่ดูไบ 52 ก็เจอมาแล้ว ฝนก็เจอมาบ้าง คงถึงเวลาหล่ะงานนี้ โดนฟันหัวแบะแน่เลย บอดี้หิ้วซะด้วย beurk

------------------

ที่ผมนอน เป็นรีสอร์ทเล็กๆครับ ชื่อบ้านปู รีสอร์ท อยู่หาดทรายขาว ก็ดีอะครับบ้านหลังเล็กๆติดหาด ส่วนที่ไปดูหิ่งห้อยชื่อ ARNA (อาร์น่า รีสอร์ท สปา) สวยมากแต่ไม่ติดหาด ตอนแรกก็จะนอนที่นั้น เงียบสงบดี มีสปาด้วย แต่ติดที่เด็กๆ ชอบเล่นทราย....
ประเด็นสปาแห่งชาติเลยตกไป tuxout   อ่อ...แถวๆที่ผมนอน คืนที่2 มั้ง มี 2ศพ.... คลื่นมันดูด ศพแรกเป้นชายไทย 50 ขวบ เมา...หล่ะลงไปเล่นน้ำตามระเบียบชาติไทย ฟรั่งอายุ 54 เห็นว่าท่าไม่ดีเลยลงไปช่วย สังเวยคลื่นดูดไปอีกศพ..

Cybernetic

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 11:52:42 »

เมาแล้วลงไปเล่นน้ำก็ตายสถานเดียวแหละครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 11:53:25 »

น่าสงสารคนไปช่วยจังเลย

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
2jz_turbo

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 12:11:36 »

เดี๋ยวนี้ Ferrari ทำเรือด้วยหรอคับ ตรึกโป๊ะ!!!!!!!!!

อ้าวว ไม่ใช่หรอกหรอ (เล่นเอง ชงเองกินเอง ขำเองด้วย 5555)

การไปเที่ยวธรรมชาติก็งี้แหละคับพี่ ต้องต่อสู้กับสภาพอากาศที่ควบคุมไม่ได้ อยูี่ที่ว่าใครจะพกดวงมามากกว่ากัน อิอิกำ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 12:15:41 »

เมื่อวานได้ข่าวว่าแถวนั้นรถติดมาก เพราะต่างคนต่างจะกลับบ้นกันแล้ว eyes
numz

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 14:10:14 »

เมื่อวานได้ข่าวว่าแถวนั้นรถติดมาก เพราะต่างคนต่างจะกลับบ้นกันแล้ว eyes

โชคดีที่ผมออกจากเกาะตั้งแต่ 8โมง....  sarcastic

Cybernetic

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 16:17:27 »

เดี๋ยวนี้ Ferrari ทำเรือด้วยหรอคับ ตรึกโป๊ะ!!!!!!!!!

อ้าวว ไม่ใช่หรอกหรอ (เล่นเอง ชงเองกินเอง ขำเองด้วย 5555)

การไปเที่ยวธรรมชาติก็งี้แหละคับพี่ ต้องต่อสู้กับสภาพอากาศที่ควบคุมไม่ได้ อยูี่ที่ว่าใครจะพกดวงมามากกว่ากัน อิอิกำ
พกเมียไปได้ป่าวครับ out

Friday~13rd

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 16:30:00 »

ไปทีเดียวได้ครบเลยท่านหนุ่มฯ

ทะเล  ภูเขา  น้ำตก ...เง้อ out

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์