หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำสอนจากเคเบิ้ลลัทธิจานบิน ยิ่งบริจาคมาก ยิ่งได้บุญมาก บริจาคหมดตัวไปเลยยิ่งดี!  (อ่าน 8139 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #15 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 14:23:43 »

เข้าไปอ่านดูครับ http://rabob.tripod.com/siamturakij4.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2010, 18:38:35 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 16:40:05 »

คนมีเงินเยอะๆนี่ เฮ้อ สมองมีปัญญาหาเงินได้ ทำไมเชื่อเรื่องแบบนี้ได้นะ

สงสัยมองอะไรด้านวัตุถุเหมือนกันเลยไปด้วยกันได้

เมื่อก่อนก็เจอคดีอะไรไปสักอย่างแล้ว ยังกลับมาทำแบบนี้อีก grrrrrr

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 18:20:04 »

ครับ 

บางทีบางอย่างเราก็เชื่อแล้วมีความสุข แบบนั้น ห้ามกันไม่ได้ครับ

คนที่เค้าให้ทานลักษณะวัตถุทาน  คือ อารมณ์คนมันมีเยอะหน่ะครับ  อย่างคนเค้ามาเรี่ยไร   เซ้าซี้มา    เซนต์เช็คพรวดเดียว  เช็คเงินสดซะด้วยนะ ไม่ต้องมีขีดคร่อมอะไรให้เสียเวลา   เง้อ       อันนี้ก็มีนะครับ       มันมีหลายมิติครับเรื่องพวกนี้   ให้วัตถุทานแล้วเค้าสบายใจก็ให้เค้าทำไปเถอะครับ

เนอะ ในมุมของคนให้ ถ้าเค้าให้แล้วเค้ามีความสุขว่าได้ทำบุญก็ นะ  ทำๆไปเหอะ

ผมว่า  เค้าก็น่าจะได้หลายอยู่ครับ   ลัทธินี้     น่าจะเก็บเงินได้เยอะพอสร้างจรวดไปนอกโลกแน่นอนครับ   

บางทีลัทธินี้เค้าอาจจะแอบติดต่อต่างดาวแบบลับๆ  ถึงขั้นระดมทุนสร้างจานบินใช้เทคโนโลยีต่างดาวก็ได้นะครับ   เง้อ    ก็พูดพล่ามไปเรื่อยแหล่ะผม   อิอิ  แต่ว่า   เนอะ   พูดตรงๆนะ  หากินกับศาสนา  มีแต่สัมพะเวสีเท่านั้นแหล่ะครับที่ทำครับ  หนักกว่าพวกจัญไรหลายเท่านักครับ

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #18 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 18:45:54 »

อย่างกับงานเปิดตัวกีฬาระดับชาติ

!

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 18:47:48 »

ชุดชาวสวรรค์หรือคนบ้า บ้าอย่างเดียวไม่ได้ต้องโง่ด้วย

ลัทธินี้มันขายไอเทมแต่งตัวอย่างกับเกมออนไลน์

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 18:52:11 »

prop อลังมากครับ อิอิกำ out
tpp
True Love Always

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 19:15:01 »

ปล่อยเค้าไปเถอะครับ frown
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #22 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 19:19:22 »

เข้าไปอ่านดูครับ http://rabob.tripod.com/siamturakij4.htm

อิอิกำ มีปัดระเบิดไปลงฮิโรชิมาได้ด้วย สุดยอดอภินิหารจริงๆครับ drunk drunk drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 20:11:22 »

ถ้าขืนให้พวกนี้ทำแบบนี้ต่อไปเรื่อย ๆ คืดบิดเบือนคำสอนของพระพุทธเจ้า ต่อไปจะแย่นะครับ คนรุ่นหลังจะเข้าใจในพุทธศาสนาผิดเพี้ยนไปหมด

ไอ้ชุดชาวสวรรค์นี่ฮาดีนะครับ ทำอย่างกะจะไปโฆษณารีเจนซี่  rofl

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์