หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุขสันต์วันเกิดได้ปะ ห้องนี้  (อ่าน 11803 ครั้ง)
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #30 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 21:56:04 »

lol อ้าว นั้นลุง ทาร์ซาน รึป่าวครับนั้น เบิร์ดเดย์คะรับ

Suhanna

« ตอบ #31 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 22:53:57 »

Best Wishes  lol

37 แล้วเหรอท่าน อิอิ
Zatan
CEO AMD

« ตอบ #32 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 22:57:53 »

lol อ้าว นั้นลุง ทาร์ซาน รึป่าวครับนั้น เบิร์ดเดย์คะรับ

ไม่เคยเรียกถูกเลย  HBD ท่านน่อมครับ ไม่ใช่โผมมมมม อิอิ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #33 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 23:17:08 »

ไม่เคยเรียกถูกเลย  HBD ท่านน่อมครับ ไม่ใช่โผมมมมม อิอิ

อิอิ รวมตัวผู้ร่วมอุดมการณ์ก่อการปฏิวัติเมื่อ 6ปีก่อน  rules

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #34 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 23:17:49 »

Best Wishes  lol

37 แล้วเหรอท่าน อิอิ

ขอบคุณครับท่าน he

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #35 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 23:25:37 »

อิอิ รวมตัวผู้ร่วมอุดมการณ์ก่อการปฏิวัติเมื่อ 6ปีก่อน  rules
เง้อ เรื่องอะไรครับอิอิ ผมจำได้แต่มันเคยตัวแหละ อิอิ สุขสันต์วันเกิดคะรับ  พี่น่อม คิดสิ่งใด อยากได้อะไร ก็ซื้อเอาครับอิอิกำ
「アダムとイブ」and hikariDQ | by Aeva
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2010, 00:09:35 โดย cicimaru » บันทึกการเข้า

beerking

« ตอบ #36 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 00:23:55 »

7 ปีแล้น อิอิ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #37 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 02:28:56 »

สุขสันต์วันเกิดครับ อาจารย์พงษ์ Smiley

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 07:23:33 »

เง้อ

โคราชพูดลาวเหรอครับ  นับตำบลได้นะ

โนนแดง   ประทาย  ชุมพวง   อันนี้แบบเมนสตรีมเลยครับ     ส่วนที่เหลือก็แอบๆ  มีบ้างครับ  เง้อ

ถ้าในเขตโซนอำเภอเมือง   แถวๆสามแยกปักนะ  มีครับ  แถวๆตลาดเซฟวัน อันนั้นก็ดงลาวอยู่ครับ เง้อ

จะว่าไป เค้าก็แอนตี้ลาวเหมือนกันครับสำหรับคนโคราชแท้ๆ  ยิ่งทางญาติๆพี่น้องผมอยู่ส่วนนึงที่ด่านใน (ด่านขุนทดนั่นแหล่ะครับ)     อย่างคลองน้ำนี่  ไปเรียกคำว่า  ห้วย    ให้ได้ยินนี่ไม่ได้นะครับ   ผู้เฒ่าผู้แก่เจอตีปากเลย     เค้าว่า  ลาวมันพูดกัน  ขนาดนั้นเลยครับแต่ก่อนตอนสมัยผมยังเด็กๆนะครับ  เง้อ   

จะว่าไปก็ไม่รู้รอดมาได้ไงครับ  พวกใบยาพวกนี้ผมว่ามันเบลนมาเหม็นครับ  คิดว่าถ้าเอาไปเป่าใส่ปลวก  ปลวกก็คงมึนเหมือนกันครับ  เง้อ    ทั้งหมูบ้านปลูกแต่ใบยาสูบ   เอาง่ายๆ   มีปลูกเนื้อแซมๆแปลงอีกครับ  เง้อ....   หักใส่ต้มไก่ก็อร่อยดีครับ  อิอิกำ drunk
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #39 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 09:05:36 »

เง้อ

โคราชพูดลาวเหรอครับ  นับตำบลได้นะ

โนนแดง   ประทาย  ชุมพวง   อันนี้แบบเมนสตรีมเลยครับ     ส่วนที่เหลือก็แอบๆ  มีบ้างครับ  เง้อ

ถ้าในเขตโซนอำเภอเมือง   แถวๆสามแยกปักนะ  มีครับ  แถวๆตลาดเซฟวัน อันนั้นก็ดงลาวอยู่ครับ เง้อ

จะว่าไป เค้าก็แอนตี้ลาวเหมือนกันครับสำหรับคนโคราชแท้ๆ  ยิ่งทางญาติๆพี่น้องผมอยู่ส่วนนึงที่ด่านใน (ด่านขุนทดนั่นแหล่ะครับ)     อย่างคลองน้ำนี่  ไปเรียกคำว่า  ห้วย    ให้ได้ยินนี่ไม่ได้นะครับ   ผู้เฒ่าผู้แก่เจอตีปากเลย     เค้าว่า  ลาวมันพูดกัน  ขนาดนั้นเลยครับแต่ก่อนตอนสมัยผมยังเด็กๆนะครับ  เง้อ   

จะว่าไปก็ไม่รู้รอดมาได้ไงครับ  พวกใบยาพวกนี้ผมว่ามันเบลนมาเหม็นครับ  คิดว่าถ้าเอาไปเป่าใส่ปลวก  ปลวกก็คงมึนเหมือนกันครับ  เง้อ    ทั้งหมูบ้านปลูกแต่ใบยาสูบ   เอาง่ายๆ   มีปลูกเนื้อแซมๆแปลงอีกครับ  เง้อ....   หักใส่ต้มไก่ก็อร่อยดีครับ  อิอิกำ drunk

ลุงผม ก็อยู่ประทายครับ ป๋า   drunk drunk drunk   จากที่ฟังป๋าเล่ามานี้  ผมว่าป๋าน่าจะ  หลักสี่ใช่เปล่าครับ เง้อ   out go mdr love rules

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 10:51:41 »

เดี๋ยวนี้เค้าก็ยังเป็นนะ  ที่ด่านใน    พอผมพูดภาษาลาวนี่   โดนด่าทันทีครับ เง้อ     

" ฉันไม่พู๊ดด๊อก  ฉันไม่ใช่ลาว "  พอพูดใส่มันอีกหน่อย  มีแถม  "ไอ้ฮ่าหนิ...มรึงหยุ๊ดพูดดิ๊เดี๋ยวกู๊ก็เอาตรีนยัดปากมรึงด๊อกไอ้นาย...  "   อันนี้สนิทกันนะครับ  อิอิ

ไม่ได้ไปนานเหมือนกันครับ สี่ห้าปีได้  ตอนนั้นไปเยี่ยมคนป่วยโรงบาลมหาราชครับ   แล้วย้ายกลับบ้านไป     แบบว่า กันดารครับ  แห้งแล้งครับแถวนั้น  ยาสูบมันเลยปลูกดีครับ

ไม่ถึง 40 ครับ ยังวัยรุ่นอยู่เลยครับ  ถ้าให้แก่จริงๆน่าจะลุงเชนครับ เง้อ   แต่มีแพลนไว้อยู่ครับว่าถ้า 40 นี่เปิดบาร์เกย์ให้ DJ เป็นเจ๊ใหญ่คุมไปแข่งกับซอย 88 อยู่ครับ เง้อ  เดี๋ยวรอให้ DJ กลับมาขึ้นฝั่งก่อนครับ อิอิกำ drunk
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #41 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 10:58:00 »

เดี๋ยวนี้เค้าก็ยังเป็นนะ  ที่ด่านใน    พอผมพูดภาษาลาวนี่   โดนด่าทันทีครับ เง้อ     

" ฉันไม่พู๊ดด๊อก  ฉันไม่ใช่ลาว "  พอพูดใส่มันอีกหน่อย  มีแถม  "ไอ้ฮ่าหนิ...มรึงหยุ๊ดพูดดิ๊เดี๋ยวกู๊ก็เอาตรีนยัดปากมรึงด๊อกไอ้นาย...  "   อันนี้สนิทกันนะครับ  อิอิ

ไม่ได้ไปนานเหมือนกันครับ สี่ห้าปีได้  ตอนนั้นไปเยี่ยมคนป่วยโรงบาลมหาราชครับ   แล้วย้ายกลับบ้านไป     แบบว่า กันดารครับ  แห้งแล้งครับแถวนั้น  ยาสูบมันเลยปลูกดีครับ

ไม่ถึง 40 ครับ ยังวัยรุ่นอยู่เลยครับ  ถ้าให้แก่จริงๆน่าจะลุงเชนครับ เง้อ   แต่มีแพลนไว้อยู่ครับว่าถ้า 40 นี่เปิดบาร์เกย์ให้ DJ เป็นเจ๊ใหญ่คุมไปแข่งกับซอย 88 อยู่ครับ เง้อ  เดี๋ยวรอให้ DJ กลับมาขึ้นฝั่งก่อนครับ อิอิกำ drunk

โห โคราช เค้าเกลียดอีสานขนานั้นเลยหรอ ครับ  ภาษาอีสานน่ารักจะตาย  slap whip

แบบนี้ผมจะจีบสาวโคราช ได้ไงเนี่ย มีแต่คนน่ารักๆๆ   love drunk

ปล. ป๋ายังไม่ถึง 40 หรอ อิอิ  งั้น  ก็ไปเที่ยวอ่าง ได้สบายสิครับ  rules out mdr

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 11:09:15 »

อ๋อ จะจีบสาวโคราชเหรอครับ 

ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ   เพราะว่า สมัยนี้ บุรีรัมย์  กาฬสินธ์   ยโสธร  อำนาจเจริญ   สุรินทร์  จะยึดโคราชแล้วครับ  เห็นเหมือนคนในเมือง สุดท้าย  ไปจัดงานดองที่บ้านโคกเฉยเลยครับ  ผมก็ไปงานแต่งแบบว่า งานบ้านๆก็เยอะครับ  ยังไงจีบๆกันไม่ว่าจะในเมืองขนาดไหน ก็ไม่พ้นลาวหรอกครับ  อิอิกำ drunk
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์