หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องพิมพ์เบอร์โทร ให้อ่านลำบากแบบนี้ด้วยล่ะครับ?  (อ่าน 9047 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #15 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 21:18:28 »

นั่งอ่านๆดูผมก็พึ่งรู้ว่า เอนกประสงค์ ผมเขียนผิดอยู่เป็นประจำ

นึกว่าตัวเองเขียนถูกแล้วนะเนี่ย เพราะคนรู้จักผมที่ชื่อ เอนก มีหลายคน

จริงๆต้องเขียนว่า อเนกประสงค์ นะครับ อิอิกำ
อ้าว งี้ผมก็แป็กบ่อยๆสิครับ ผมพิมพ์ๆเนี่ย เอ-นก ตลอดเลยครับ เง้อ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 21:21:41 »

อาจจะเป็นเพราะคนที่ไม่เอาไหน เข้าไปมีอำนาจ

มันเลยบัญญัติคำที่ตัวเองเขียนผิดบ่อยๆในอดีต

ให้เป็นคำที่เขียนถูกแทนเป็นการแก้แค้น ส่วนพวกเรียนดีสะกดคำถูกมาโดยตลอด

พอมาสมัยนี้ ก็ถูกเด็กรุ่นลูกดูถูกว่า อะไรว่ะคำง่ายๆแค่นี้ก็เสือกเขียนผิด

ผมเคยโดนมาแล้ว คิดแล้วเศร้าฉิบหาย
ผมว่านะในความคิดผม สระ ตัวอักษร ที่คนโบราณคิดมามันเยอะเกินความจำเป็น ทำให้ยุง่ยากซับซ้อนครับ ลดๆให้มันน้อยลงเพื่อความคล่องตัว กฏหมาย เรายังต้องแก้ โปรแกรมเราก็แก้ ภาษาก็เหมือนกัน จะแบกไว้ทำไม ถ้าหนักก็วางลง จริงไหมครับ ภาษาเราก็แก้มากี่ร้อยครั้งแล้ว ทำไมจะแก้อีกไม่ได้
ขอแค่คนในชาติสามัคคี รู้จักหน้าที่ตน แค่นี้ชาติไทยก็อยู่รอดแล้วครับ ไม่สำคัญที่ภาษา ศาสนา บุคคล พรรคการเมือง แผ่นดิน สิ่งเหล่านี้แค่องค์ประกอบ ขอแค่มีคนหนึ่งที่กายใจเป็นคนไทย คำว่าชาติไทยจะไม่สูญสิ้นครับ  

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 07:37:17 »

อย่าว่างั้นงี้เลยครับคุณพงษ์ครับ    เดี๋ยวนี้ผมพิมพ์ภาษาปะกิต   พิมพ์ยังผิดๆถูกๆอยู่เลยครับ แต่อาศัยว่า  มันขึ้นบรรทัดแดงให้  อยู่ดีๆมันก็แก้ไขได้อย่างง่ายดายเลยครับ  อีกอย่าง ใส่คีย์เวิร์ดกูเกิ้ลเข้าไป  รู้สึกว่า ไม่ต้องใส่ให้ถูก มันก็หาให้ได้ครับ เง้อ  ตรงนี้แหล่ะมั๊งครับอาจจะเป็นจุดกำเนิดของภาษาวิบัติก็ได้ครับ เง้อ   เทคโนโลยีมันพาไป    แต่ว่า เราอย่าไปโทษของเหมือนพวกจัญไรบางตัวเลยครับ     โทษอะไรก็โทษได้หมดครับ แต่ว่าลืมโทษตัวเอง  เป็นคุณสมบัติอย่างหนึ่งของคนจัญไรครับ  อิอิกำ out

เมื่อกี้พึ่งผ่านไปหยกๆ ไม่ถึง 5 นาทีเลยครับ

เข้าไปกูกี้   เสิร์จพิมพ์เข้าไปว่า Tokiy Hot ....     เงยหน้ามาดูอีกที   อ้าว พิมพ์ผิดนี่หว่า แต่ไม่เป็นไรครับ  เคาะ enter ไปแล้ว มันก็ขึ้นมาเป็น Tokyo Hot เหมือนกันครับ อิอิกำอีก drunk drunk
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 08:00:01 »

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yoshiki

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 08:53:51 »

อย่าว่างั้นงี้เลยครับคุณพงษ์ครับ    เดี๋ยวนี้ผมพิมพ์ภาษาปะกิต   พิมพ์ยังผิดๆถูกๆอยู่เลยครับ แต่อาศัยว่า  มันขึ้นบรรทัดแดงให้  อยู่ดีๆมันก็แก้ไขได้อย่างง่ายดายเลยครับ  อีกอย่าง ใส่คีย์เวิร์ดกูเกิ้ลเข้าไป  รู้สึกว่า ไม่ต้องใส่ให้ถูก มันก็หาให้ได้ครับ เง้อ  ตรงนี้แหล่ะมั๊งครับอาจจะเป็นจุดกำเนิดของภาษาวิบัติก็ได้ครับ เง้อ   เทคโนโลยีมันพาไป    แต่ว่า เราอย่าไปโทษของเหมือนพวกจัญไรบางตัวเลยครับ     โทษอะไรก็โทษได้หมดครับ แต่ว่าลืมโทษตัวเอง  เป็นคุณสมบัติอย่างหนึ่งของคนจัญไรครับ  อิอิกำ out

เมื่อกี้พึ่งผ่านไปหยกๆ ไม่ถึง 5 นาทีเลยครับ

เข้าไปกูกี้   เสิร์จพิมพ์เข้าไปว่า Tokiy Hot ....     เงยหน้ามาดูอีกที   อ้าว พิมพ์ผิดนี่หว่า แต่ไม่เป็นไรครับ  เคาะ enter ไปแล้ว มันก็ขึ้นมาเป็น Tokyo Hot เหมือนกันครับ อิอิกำอีก drunk drunk

ตอนนี้ในบิตให้โหลดถึง  n0562 แล้วนะครับ อิอิ กำ พอดีเมื่อคืนเพิ่งโหลดมาจาก 2ผึ้ง แต่ยังไม่ได้ดู มัวแต่นั่งดู Kamen Rider W อยู่ อิอิ he
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 10:23:16 »

อย่าว่างั้นงี้เลยครับคุณพงษ์ครับ    เดี๋ยวนี้ผมพิมพ์ภาษาปะกิต   พิมพ์ยังผิดๆถูกๆอยู่เลยครับ แต่อาศัยว่า  มันขึ้นบรรทัดแดงให้  อยู่ดีๆมันก็แก้ไขได้อย่างง่ายดายเลยครับ  อีกอย่าง ใส่คีย์เวิร์ดกูเกิ้ลเข้าไป  รู้สึกว่า ไม่ต้องใส่ให้ถูก มันก็หาให้ได้ครับ เง้อ  ตรงนี้แหล่ะมั๊งครับอาจจะเป็นจุดกำเนิดของภาษาวิบัติก็ได้ครับ เง้อ   เทคโนโลยีมันพาไป    แต่ว่า เราอย่าไปโทษของเหมือนพวกจัญไรบางตัวเลยครับ     โทษอะไรก็โทษได้หมดครับ แต่ว่าลืมโทษตัวเอง  เป็นคุณสมบัติอย่างหนึ่งของคนจัญไรครับ  อิอิกำ out

เข้าไปกูกี้   เสิร์จพิมพ์เข้าไปว่า Tokiy Hot ....     เงยหน้ามาดูอีกที   อ้าว พิมพ์ผิดนี่หว่า แต่ไม่เป็นไรครับ  เคาะ enter ไปแล้ว มันก็ขึ้นมาเป็น Tokyo Hot เหมือนกันครับ อิอิกำอีก drunk drunk

ตอนนี้ในบิตให้โหลดถึง  n0562 แล้วนะครับ อิอิ กำ พอดีเมื่อคืนเพิ่งโหลดมาจาก 2ผึ้ง แต่ยังไม่ได้ดู มัวแต่นั่งดู Kamen Rider W อยู่ อิอิ he

ข้อมูลแน่นจริงๆครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 13:22:58 »

ถามหน่อยครับที่ชอบดู av ญี่ปุ่นนี่ ไม่รำคาญเสียงผู้หญิงกันมั่งเหรอครับ นี่เป็นเหตุผลเดียวที่ผมไม่ดู av ญี่ปุ่น

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yoshiki

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 13:28:28 »

ถามหน่อยครับที่ชอบดู av ญี่ปุ่นนี่ ไม่รำคาญเสียงผู้หญิงกันมั่งเหรอครับ นี่เป็นเหตุผลเดียวที่ผมไม่ดู av ญี่ปุ่น

ส่วนมากเวลาดูต้องแอบดูอะครับ เลยไม่ค่อยได้เปิดเสียงเท่าไรอ่าครับ แต่ถ้าพวกการ์ตูน หรือพวกไอ้มดแดงนี่ผมชอบแบบดูเสียงญี่ปุ่นและซับไทยอะครับได้อารมณ์ดี อิอิ great
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 13:52:59 »

ปกติไม่ได้เปิดเสียงครับ เพราะว่าคงแปลไม่รู้เรื่องครับ ดูได้แต่รูป อิอิกำ drunk

แต่ว่า ถ้าไม่ชอบยังไง หนังคูนหรั่ง hi-def   นี่  แต่ละดอกนี่   สงสารนางแบบมากครับ  อันนั้นคือ ของจริงครับ อิอิกำอีก drunk drunk
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์