หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เครียดจังเลย ระบายหน่อยครับ  (อ่าน 10724 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 15:05:38 »

ใช่ครับ    ทุกวันนี้คนมีความเครียดสะสมกันเยอะครับ 

เค้าถึงมีอาบอบนวดให้เลือกเยอะไงครับ     ดังนั้น   เครียดๆก็น่าจะอาบน้ำสักรอบ น่าจะหายเครียด ตัวเบากลับบ้านเลยครับ อิอิกำ drunk

อิอิกำ ยังไม่อยากไปเปิด..กับหมอนวดน่ะครับ

ทำใจลำบาก ^^

ผมสงสัย ...........จังครับ อิอิ  love

ละไว้ในฐานที่เข้าใจ rules

ครับ อิอิ  ^^ ^^ go

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
kim

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 16:05:23 »

ว่างๆตอนแม่น้ำแห้งมันเดินขนของเข้าออกไทยสะบายใจเฉิบไปเลย drunk

เรื่องอาหารการกินอาหารทะเล ก็นำเข้าจากพม่าทั้งนั้น ปูเอ๋ยกุ้งเอ๋ย ขนาดในกทม.สะพานปลายังอาย

เสียดายจังหวัดอื่นๆแถวนั้นเจริญหมดแล้ว ยกเว้นแต่ที่ตากที่เดียวแหละครับ 7-11 มีอยู่ที่เดียว อยากเดินห้างแก้ขัดต้องไปเดินเอาใน 7-11 แทน whip
yuki_kaze

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 16:30:43 »

ว่างๆตอนแม่น้ำแห้งมันเดินขนของเข้าออกไทยสะบายใจเฉิบไปเลย drunk

เรื่องอาหารการกินอาหารทะเล ก็นำเข้าจากพม่าทั้งนั้น ปูเอ๋ยกุ้งเอ๋ย ขนาดในกทม.สะพานปลายังอาย

เสียดายจังหวัดอื่นๆแถวนั้นเจริญหมดแล้ว ยกเว้นแต่ที่ตากที่เดียวแหละครับ 7-11 มีอยู่ที่เดียว อยากเดินห้างแก้ขัดต้องไปเดินเอาใน 7-11 แทน whip

เคยไปตากครั้งนึง 5 ปีที่แล้วได้ครับ

สงบดี แต่กว่าจะไปถึงชมวิวบนเขาเพลินเลย grrrrrr

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
kim

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 17:35:05 »

เคยไปตากครั้งนึง 5 ปีที่แล้วได้ครับ

สงบดี แต่กว่าจะไปถึงชมวิวบนเขาเพลินเลย grrrrrr

5 ปีไงก็ 5ปียังงั้นแหละครับท่านที่นั้น ไม่มีอะไรเปลื่ยนเท่าไร drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 17:39:14 »

จังหวัดตากนี่   บ้านอาจารย์คิมหรือเปล่าครับ เง้อ    

ตัวจังหวัดนะ โคตรเงียบครับ แต่ว่า   ด่านพม่า  แม่สอดมั๊ง เนอะ ที่ว่ามีสะพานข้ามฝั่แม่น้ำ แม่น้ำเมยหรือเปล่าผมก็จำชื่อไม่ได้ครับ ไปเที่ยวมาหลายรอบอยู่เหมือนกัน  

ด่านดักคนพม่า ตรึมครับ สี่ห้าชั้น กว่าจะลงจากเขาได้

แต่ที่สังเกต ก็ใส่รถขนกันเป็นว่าเล่นนะ มีปล่อยผ่านกันไป    

เค้าว่ามันมีใบส่งตัว ขออณุญาตกัน ผมก็สงสัยครับบางที ไม่ได้ตรวจอะไรมากก็ปล่อยผ่าน   แบบนี้ก็นะ  ละไว้ในฐานที่เข้าใจดีกว่าครับ    

ยิ่งเข้าไปในตัวอำอำเภอนะครับ   ตรงข้ามปั๊ม ปตท. ก่อนเข้าไปในตัวอำเภอะนะครับ พม่า 100% ครับ  

ยังดีใจอยู่คือ ปตท. ยังจ้างแรงงานไทยทั้งหมดครับ ไม่มีแรงงานพม่าเลย  อันนี้ขอชมเชยครับ

รถขายไอติม   ไอติมวอลนี่แหล่ะครับ  ก็พม่าล้วนๆ   ไม่ต้องพูดถึงพวกที่เอาของเทินใส่หัวขนมาขายฝั่งไทยนะครับ ข้ามฝั่งเดินกันมาใต้สะพานเลย เจ้าหน้าที่ไม่ยักกะตรวจแฮะ

แต่พอเราจะไปฝั่งเค้า ตรวจชิบหายเลยครับ  ตรวจมันอยู่นั่นแหล่ะ      เหมือนจะเป็นเรื่องยากครับ      แต่คนเข้ามา ง๊าย ง่าย   คงแบบนี้แหล่ะมั๊งครับ     ห้ามยังไงก็ทะลักเข้ามาไม่ขาด  มันเข้าง่าย ออกง่ายนี่แหล่ะครับ เรื่องของเรื่อง

ที่ส่องๆดูนะครับ  ผมว่าแขกขายพัดลม หน้าตาก็ละม้าย คล้ายพม่าขายบุหรี่ตามชายแดนเหมือนกันนะครับ   หรือว่า  บางทีที่ชอบปิดๆ บังๆ  ทำเป็นปริศนาคำทายไว้ ไม่โชว์จนหมดนี่   จะติดมาจากพวกพม่าหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจนะครับ        แต่ก็อย่างว่าครับ    คุณสมบัติของคนจัญไรมันดูกันไม่ยากครับ   ถึงขนาดนั้น ก็ยังมีกินกันเป็นทอดๆในกลุ่มของสายคนจัญไรต่อเนื่องอีกครับ  เง้อ      รู้สึกว่า ชีวิตแย่ดีครับ  ถังขยะใบเดียวแย่งกันแทบตาย   ค้นๆไปเจอแต่ถั่วงอก  ไม่รู้จะไปแย่งอะไรกันนักกันหนาครับ   อิอิกำ out

โอย ขำจริงๆครับ rofl rofl rofl

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 17:59:00 »

ใช่ครับ    ทุกวันนี้คนมีความเครียดสะสมกันเยอะครับ 

เค้าถึงมีอาบอบนวดให้เลือกเยอะไงครับ     ดังนั้น   เครียดๆก็น่าจะอาบน้ำสักรอบ น่าจะหายเครียด ตัวเบากลับบ้านเลยครับ อิอิกำ drunk

และแล้วลุงก็ชวนลงอ่าง อิอิ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #21 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 18:07:17 »

ไอ้ที่บอกว่าทุจริตระดับชาติ ตอนนี้ผมว่ามันเริ่มฝังลึกมาถึงรากแล้วล่ะครับ กระจายทุจริตไปทั่ว
กระจายงบให้ทั่ว แล้วให้มองว่าการมีคอมมิชชันเป็นเรื่องปกติ นี่ล่ะครับ มันนรกคอร์รัปชั่น อิอิกำครับ  drunk drunk drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 18:12:01 »

น่าจะแม่นนะครับขอนแก่นหล่อครับ    เพื่อนผมทำงาน อบต.   ตอนนี้มันขับแคมรี่ไฮบริจแล้วครับ อิอิกำ drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 18:24:48 »

lol เครียดเรื่องอะไรครับ ประเทศไทยสยามเมืองยิ้ม เมื่อก่อนชาวจีนอพยพมาอยู่อาศัย ทีแรกก็รังเกลียดดูถูก จนวันนี้ เป็นไงครับ666666 มันมีอะไรๆในสังคมไทยที่มีมาแต่เดิมอยู่แล้วครับ อ้อ ถ้าชาตินิยมมากๆ ก็กลายเป็นปัญหาเชื้อชาติ ขัดสิทธิมนุษยชน เอ้อ เวรกรรมครับ ประชาธิปไตย พิศวงงงงวย

lol เรื่องคอรัปชั่น อันนี้เป็นมาช้านาน ทีใครทีมัน ทึมรึงกรูเกลียด ทีกรูมรึงหนาว
เอาตั้งแต่คลอดลูก ต้องจ่ายเงินฝากหมอ ฝากพยาบาลเป็นพิเศษ จ่ายไป
พอลูกเข้าอนุบาล แมร่งจ่ายอีก โรงเรียนวัดก็ยังต้องจ่ายแสรด พระได้ตู้เย็นใหม่กิ๊กๆ
เข้าประถมจ่ายอีก ศิษย์เก่าก็จ่าย จ่ายๆมาไวๆ
มัธยมสอบไม่ได้จ่ายอีกกำ ไม่อยากจ่ายไปโรงเรียนตะเข็บอำเภอ
จ่ายอีก ติว ไม่ติวไม่มีสิทธิสอบขึ้นม.ปลายได้
ม.ปลายติวอีก แสรด ติวทำไมนักหนา ติวเตอร์มันเป็นคนของมหาลัยรึไง ยุบโรงเรียนมัธยมไปเลยดีกว่า มาเข้าโรงเรียนติวแทน

sarcastic ไป หาหมอ เจ็บแทบตายต้องเข้าคิว รอเรียก เดินวนไปวนมายื่นบัตรถามเป็นอะไร รับบัตรรอเอาประวัติอีก ถามอีกว่าเป็นอะไร ได้ประวัติไปรอหมอถามอีกว่าเป็นอะไร ไอ้นั้นมาแหละ คุณพี่สวัสดีค่ะเป็นอะไรมาค่ะเชิญข้างในก่อนเลยค่ะ แมร่ง แซงคิวกันซะงั้น มาตรวจสุขภาพขอใบรับรองแพทย์ ที่เจ็บก็รอไปจนหายเจ็บถึงได้เจอหมอ ไม่ได้มียางอาย แถมเดินมามีแต่คนไหว้ สมบัติผู้ดีไม่มีซักกะติ๊ดไปไหว้มันทำไม

lol คนโกง ได้ดี มีถมไป คนดี ได้ดี มีที่ไหน  อย่าไปยี่หระครับ เมื่อถึงจุดที่เสื่อมทรามต่ำสุดแล้วทุกอย่างมันก็จะดีขึ้นเอง

อมบ่ตีน.ไหนไม่โกง ผมให้เหยียบ ตั้งมาเพื่ออะไรไม่ทราบ กระจายอำนาจ หรือว่ากระจายผลประโยชน์ สตง.เล่นได้แค่พนักงานลูกน้องต๊อกต๋อยที่เป็นคนเซ็นต์เพราะไอ้นายกกะปลัดมันบังคับ  แต่นายก ปลัด พลิ้วหนีได้ทุกคดี พนักงานนะไม่รวยหรอกครับ จะรวยก็ปลัด กับไอ้อะไรนะ วิเคราะห์ข้อมูล ประมูลที กระเป๋าเจมส์บอนด์เปล่าๆไปใส่เงินกลับบ้านเลยครับ
พนักงานนี้กว่าจะเข้าทำงานได้จ่ายเงินไปเท่าไหร่ แล้วมาเจอไอ้นายกอมบ่ตีนกะปลัดคลิก นี้พาซวยอีกเพื่อนผมโดนมาแล้ว ไม่รู้คดีถึงไหน 

yuki_kaze

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 20:31:23 »

ไปๆมาๆชักจะเครียดหนักกว่าเดิมครับ drunk

อยู่มันไปแบบนี้ละวะ ไม่มีทางออกอะไรแล้ว

เน่าให้เต็มที่ ชะเอิงเอย 666

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 21:10:58 »

ครับ

ถ้าใครออกจากบ้านเวลานี้ ก็น่าจะได้เป็นรุ่นเคี้ยวหมากแล้วครับ จะยิ่งเครียดเข้าไปอีกครับ เง้อ

ดังนั้น  ตู้ใกล้เปิดก็สั่งเบียร์ดูหมีแพนด้าหน้าตู้ย้อมใจก่อนก็ดีนะครับ อิอิกำ drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2010, 21:13:10 โดย leim » บันทึกการเข้า
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #26 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 23:07:29 »

อนิจจังอีกแล้วครับ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
yuki_kaze

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010, 11:32:55 »

เอามาฝากเพิ่มเติมไว้ครับ

...แรงงานพม่า(ประชากรแฝง)ภัยร้ายที่ไม่ควรมองข้าม!...

http://www.oknation.net/blog/konrimklong/2010/08/23/entry-1

Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010, 13:08:31 »

...แรงงานพม่า(ประชากรแฝง)ภัยร้ายที่ไม่ควรมองข้าม!...

http://www.oknation.net/blog/konrimklong/2010/08/23/entry-1

น่าคิดมากเลยครับข้อนี้ มันเป็นเหมือนดาบ 2 คม จริงๆๆครับ  yes yes

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
yuki_kaze

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010, 13:26:17 »

น่าคิดมากเลยครับข้อนี้ มันเป็นเหมือนดาบ 2 คม จริงๆๆครับ  yes yes

ครับ ผมอ่านก็ได้แต่กังวล

มัน... เฮ้ออออ ouch

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์