หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็ดก้นทุกครั้งโปรดยั้งคิดถึงอนาคตลูกหลานไทย  (อ่าน 11698 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #15 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 13:05:45 »

จำกันได้มั๊ยครับ ไอ้รถถังสติงเรย์นั่น  แอร์มันยังไม่มีเลยครับตอนที่เอามา เหอๆ  เวรกรรม    ประจำการที่ไหนก็ไม่มี   ชาติไทยเจ้าเดียวในโลกอีก  สุดยอดจริงๆครับ เง้อ    น่าจะยุคบิ๊กจิ๋วนะครับดอกนั้น

อีกดอกก็ F18  เกือบแล้ว....  เกือบเป็นแถวหน้าชาติอาเซียนที่มีประจำการแล้วครับ   ดอกนั้นก็ว่าจะได้ AIM120 แถมมาด้วย เง้อ  ขนาดนั้นเลย สุดท้าย  เจอยึดเงินมัดจำ หลายเติบเหมือนกัน    เบื่อโลกเลยครับ เง้อ     นี่แหล่ะครับ       ภาษีของเรา  คุ้มจริงๆครับ  อิอิกำ out

ต้องบอกว่าช่วงยุคปี2528-2532 ไทยอ่อนเรื่องรถถังมากเลยครับ

กองพันรถถังของเวียดนามก็บุกมาชิดชายไทยอยู่แล้ว นั่นจึงเป็นที่มาของรถถังถูกๆจากจีน

รุ่นเดียวกับที่เขาเอาไปทำปะการังเมื่อเร็วๆนี้ หลังจากนั้นจึงได้ซื้อสติงเรย์มาครับ เพราะมันเป็นรถถังเบา

ตามความต้องการของไทย ซึ่งเดี๋ยวนี้ผู้ผลิตส่วนใหญ่จะเป็นรถถังหลักกันหมดแล้วครับ

ไม่เหมาะที่จะเอามาวิ่งเล่นบนถนนลาดยางในกรุงเทพสักเท่าไหร่เพราะจะทำให้ถนนพังหมด

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #16 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 13:08:24 »

ส่วน F18 ที่ยกเลิกไป เงินมัดจำไม่ได้โดนยึดนะครับ

แต่เราขอเจรจาเปลี่ยนมาเป็นซื้อ F16 ADF แทน  love

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 13:14:05 »

เรื่องมันเป็นอย่างนี้นี่เอง Cry

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 13:20:18 »

ส่วน F18 ที่ยกเลิกไป เงินมัดจำไม่ได้โดนยึดนะครับ

แต่เราขอเจรจาเปลี่ยนมาเป็นซื้อ F16 ADF แทน  love

ตอนนั้นก็น่าจะใช่จิ๋วใช่มั๊ยครับ     1200 ล้าน อะไรทำนองนั้น

ที่ว่า F16 นี่ใช่ตอนที่เค้าปรับอายุครึ่งการใช้งานหรือเปล่าครับ      ที่ว่าของหนองงูเห่าหนะครับ เหอๆ     

รักประเทศนี้ก็ตรงนี้แหล่ะครับ      เดี๋ยวภาษีครึ่งปีนี่ต้องไปจ่ายไม่เกินกันยานี้อีก เดี่๋ยวจะช่วยส่งเข้า ทบ. ทอ. ตามอัธยาศัยนี่แหล่ะครับ เหอๆ

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 13:47:05 »

Falcon up/ Falcon star / Falcon MLU

....กองทัพอากาศบรรจุประจำการเครื่องบินขับไล่แบบที่ ๑๙ ฝก หรือ F-16 A/B จำนวน ๓ ฝูงบิน เข้าประจำการมาแล้วเป็นเวลา ๙ - ๑๘ ปี จึงต้องมีโครงการปรับปรุงขีดความสามารถของเครื่องบินดังกล่าว ด้วยเหตุผลความจำเป็นคือ เพื่อปรับปรุงโครงสร้างให้มีความแข็งแรง และแก้ปัญหาโครงสร้างร้าว เพื่อให้สามารถทำการบินได้มากกว่า ๔,๐๐๐ ชั่วโมบิน ถึง ๘,๐๐๐ ชั่วโมงบิน การปรับปรุงขีดความสามารถในการทำการรบเพื่อให้สามารถทำการรบในเวลากลางคืน สามารถใช้อาวุธไกลเกินระยะสายตา (Beyond Visual Range : BVR) ได้แก่ จรวดนำวิถี AMRAAM สามารถใช้ Precision Weapon (JDAM) และการแก้ปัญหาด้านการซ่อมบำรุง
......กองทัพอากาศจึงได้แต่งตั้งคณะกรรมการบริหารโครงการปรับปรุงขีดความสามารถเครื่องบินขับไล่แบบที่ ๑๙/ ก (F-16 A/B) เพื่อพิจารณากำหนดรายละเอียดความต้องการ แผนงาน และงบประมาณในการปรับปรุงโครงสร้างตามโครงการ Falcon Up และ Falcon Star พร้อมทั้งปรับปรุงขีดความสามารถระบบ Avionics และระบบอาวุธของเครื่องบินขับไล่แบบที่ ๑๙/ก (F-16 A/B) ทั้ง ๓ ฝูงบิน โดยผู้บัญชาการทหารอากาศ ได้ทำการอนุมัติเมื่อวันที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๔๗ ให้ปรับปรุงเครื่องบินขับไล่แบบที่ ๑๙/ก ดังนี้
# ฝูงบิน ๑๐๓ (PN I, II) ปรับปรุงโครงสร้างตามโครงการ Falcon UP, Falcon Star ทุกรายการ
# ฝูงบิน ๑๐๒ (PN IV) ปรับปรุงโครงสร้างตามโครงการ Falcon Star และพิจารณาเปลี่ยน AIFF ตามความจำเป็น
# ฝูงบิน ๔๐๓ (PN III) ปรับปรุงโครงสร้างตามโครงการ Partial Falcon UP, Falcon Star บางรายการ และการปรับปรุง MLU (Mid Life Update), Liteing Pod

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 13:48:08 »

RTAF F-16 FALCON UP PROGRAM COMPLETION

Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 13:54:10 »

รู้แต่ว่า ผมชอบ ดากครับ อิอิกำ  drunk drunk intello go

เสพดากเลยว่างั้น

ระวังมีแจกทองนะครับ   เง้อ tuxout

ไม่เคยลอง แต่อยากลองอยู่เหมือนกันครับ ป๋า  drunk drunk lol go

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 16:14:48 »

เอ้ย ไม่ใช่หนองงูเห่าสิ     ตาคลีนี่เนาะ เหอๆๆ   จำผิดไปเลยครับขออภัย 

จะว่าไปก็นะ   ถ้าเราไปซัดกับมาเลนี่ ยังไงก็โดนมันสอยก่อนครับ    พวกนั้นมันกดจรวดตั้งแต่ยังไม่เห็นตัวเลย เหอๆ

ของไทยนี่เด็ดสุดก็ F16  ของเค้านี่ โอ้    มิกเอย   เอฟสิบแปดเอย   แต่ละดอก   เจอยิงจากเรืออีก      เค้านำเราไปไกลจริงๆครับ    เรายังตีกันเองในประเทศอยู่เลยครับ     ว่าแล้วก็เศร้าใจจริงๆครับ   

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 16:23:24 »

เอ้ย ไม่ใช่หนองงูเห่าสิ     ตาคลีนี่เนาะ เหอๆๆ   จำผิดไปเลยครับขออภัย 

จะว่าไปก็นะ   ถ้าเราไปซัดกับมาเลนี่ ยังไงก็โดนมันสอยก่อนครับ    พวกนั้นมันกดจรวดตั้งแต่ยังไม่เห็นตัวเลย เหอๆ

ของไทยนี่เด็ดสุดก็ F16  ของเค้านี่ โอ้    มิกเอย   เอฟสิบแปดเอย   แต่ละดอก   เจอยิงจากเรืออีก      เค้านำเราไปไกลจริงๆครับ    เรายังตีกันเองในประเทศอยู่เลยครับ     ว่าแล้วก็เศร้าใจจริงๆครับ   

mig29 ของมาเลย์สั่งกราวด์เป็นปีแล้วครับ

ความพร้อมรบของไทยนี่อันดับต้นๆของอาเซียนเลยนะครับ

F16 สิงค์โปร เคยตกติดๆกันตอนซ้อมรบ จนสั่งงดบินมาแล้ว

แต่F16ของไทยที่มี59ลำ ใช้มา20ปี ยังไม่เคยตกสักลำ ฝีมือช่างและนักบินเราก็ชั้นนำครับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 16:59:52 »

ของทอ.นี่บำรุงรักษาดีนะครับ

ทราบข่าวมั๊ยครับของ ทร.  แฮริเออร์ กับพวก A-7 นี่ยังพอบินได้มั๊ยครับ  อิอิกำ drunk

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 17:06:41 »

ทราบข่าวมั๊ยครับของ ทร.  แฮริเออร์ กับพวก A-7 นี่ยังพอบินได้มั๊ยครับ  อิอิกำ drunk

สมัยที่ผมอยุ่ในรพ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิต์ ที่กิโลสิบ เห็นมันบินขึ้นๆลง

ช่วงคอบร้าโกลด์ที่สนามบินอู่ตะเภาเป็นว่าเล่นเลยนะครับ แต่ปัจจุบัน มีไว้สำหรับตั้งโชว์หน้าหน่วยงานครับ

yuki_kaze

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 17:09:09 »

ข้อมูลแน่นกันจังครับ rules

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 17:14:47 »

สมัยที่ผมอยุ่ในรพ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิต์ ที่กิโลสิบ เห็นมันบินขึ้นๆลง

ช่วงคอบร้าโกลด์ที่สนามบินอู่ตะเภาเป็นว่าเล่นเลยนะครับ แต่ปัจจุบัน มีไว้สำหรับตั้งโชว์หน้าหน่วยงานครับ

กำ  กลายเป็นประดับหน้าประตูกันแล้วซะงั้น    เง้อ

แต่ว่า   อันนี้ถ้าจำไม่ผิดเค้าแถมมาหรือเปล่าครับ    แถมมากับเรือ  ของเก่าอีก   ช่าง ทร. ไทยเราก็แน่นอนนะครับ ปลุกผีได้ เง้อ    แต่ว่า    น่าจะเปลืองค่าซ่อมบำรุงน่าดู ของเก่าเค้าก็อย่างว่าแหล่ะครับ   ยังไงของเมกาผมว่ามันก็แน่นอนกว่าตรงอะไหล่นี่แหละครับ   จะว่าไปน่าเสียดายก็น่าเสียดายส่วนนึงครับ     แต่ว่า  มุมมองผมคิดว่า  ฮ. น่าจะจำเป็นกว่าครับ เนอะ  ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ไปรับกับใครจริงๆแหละครับ  เล่นการฑูตกันคุยกันก่อนดีกว่า

ตอนที่ L39  ตกที่โคราชนี่ ผมก็เกือบตาย 5 เหมือนกันครับ   ไปตกแถวๆหัวทะเลมั๊งตอนนั้น เกือบซวยครับเพราะอยู่แถวๆนั้นพอดีครับ อิอิกำ drunk

« ตอบ #28 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 18:26:23 »

ตอนแรกทัพเรือต้องการเรือบัญชาการ ตอนแรกได้แบบเรือของเยอรมัน กำลังจะซื้ออยุ่แล้ว

แต่ว่ามาเกิดเหตุการณ์ รสช เลยเปลี่ยนไปซื้อกับสเปน แต่สเปนต่อเรือแบบเยอรมันไม่เป็น

เลยเสนอแบบเรือบรรทุกเครื่องบินของสเปนเองที่ย่อส่วน มาใช้บรรทุกฮ. นี่แหละที่มาของเรือ911

แต่ฝรั่งมันจัดให้อยู่ในคลาสเรือบรรทุกเครื่องบิน เพราะดันมีสกีจั๊มป์ที่หัวเรือ

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #29 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 22:44:45 »

เมืองไทยเราปัญหารายล้อมจริงๆ intello

ทั้งที่เมืองเรามีทรัพยากรดีๆเยอะแยะ

เอาจริงๆภัยธรรมชาติก็น้อย(ถ้าไม่ทำลายกันแบบนี้)

น่าเสียดายตรงที่มี...  ::190207::

นักการเมืองเฮี้ยๆบางตัว

รับfitting3/8จ้า
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์