หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็ดก้นทุกครั้งโปรดยั้งคิดถึงอนาคตลูกหลานไทย  (อ่าน 11695 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 23:00:27 »

เมืองไทยเราปัญหารายล้อมจริงๆ intello

ทั้งที่เมืองเรามีทรัพยากรดีๆเยอะแยะ

เอาจริงๆภัยธรรมชาติก็น้อย(ถ้าไม่ทำลายกันแบบนี้)

น่าเสียดายตรงที่มี...  ::190207::

นักการเมืองเฮี้ยๆบางตัว

เผลอๆจะไม่มีดีเหลือนะครับสมัยนี้  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 23:22:45 »

ใช่ครับ  ผมว่าเราก็รักประเทศนี้เหมือนๆกันครับ แต่ว่าวิธีการแสดงออกนั้นอาจจะไม่เหมือนกัน ตามหน้าที่การงาน เพียงแค่นั้นครับ  ผมเชื่อนะว่า ถึงเราจะบ่นๆ  จะด่าๆกัน  สุดท้าย เราก็รักแผ่นดินนี้เหมือนกันครับ

แต่ว่า  พวกคนต่างชาติบางกลุ่ม   พวกถ่มน้ำลายรดฟ้า  จัญไรๆบางพวก  ก็ไม่เป็นอย่างนั้นครับ   

จะแขกก็ไม่ใช่ จะพม่าก็ไม่เชิง จะเขมรหรือก็คลับคล้ายคลับคลา  สรุปคือ   จัญไรสองเด้งเลยครับไอ้คนพวกนี้    out
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 23:42:51 »

ใช่ครับ  ผมว่าเราก็รักประเทศนี้เหมือนๆกันครับ แต่ว่าวิธีการแสดงออกนั้นอาจจะไม่เหมือนกัน ตามหน้าที่การงาน เพียงแค่นั้นครับ  ผมเชื่อนะว่า ถึงเราจะบ่นๆ  จะด่าๆกัน  สุดท้าย เราก็รักแผ่นดินนี้เหมือนกันครับ

แต่ว่า  พวกคนต่างชาติบางกลุ่ม   พวกถ่มน้ำลายรดฟ้า  จัญไรๆบางพวก  ก็ไม่เป็นอย่างนั้นครับ   

จะแขกก็ไม่ใช่ จะพม่าก็ไม่เชิง จะเขมรหรือก็คลับคล้ายคลับคลา  สรุปคือ   จัญไรสองเด้งเลยครับไอ้คนพวกนี้    out
อ้อ  ลูกน้องตี๋แก่แม่ย้อยเหรอครับ อิอิ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์