หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าวของก็แพงจนน่าตกใจครับเดี๋ยวนี้-_-''  (อ่าน 8217 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 15:45:07 »

วันนี้จนครับ...มีเงินอยู่ 25บาท money
ว่าแล้วก็กำตังนั้นไปร้านขายของชำ กะซื้อ ผัก ไข่ มาทำผัดมาม่า love
ผมหยิบ ผักกาดมา1หัว เดินไปถามว่า เท่าไหร่ครับ น้องเค้าตอบมา 15บาท... gasp
ผักหัวนิดเดียวตั้ง15บาท ผมเลยถามต่อ ไข่เท่าไหร่ครับ น้องตอบ 3ฟอง14บาท... gasp
เกินงบเลยครับ มีเงินแค่25บาท แต่วัตถุดิบราคาปาไป29บาท arf
เดี๋ยวนี้มีเงินน้อยคงซื้ออะไรไม่ได้เเล้วมั้งครับ arf
สุดท้ายผมได้ ผักกาด กับไข่2ฟองมา พอทำผัดมาม่ากินได้2มื้อ arf
กรรมของคนจนจริงๆ Cry

ปล นี่ยังดีนะ มีมาม่าตุนไว้4ซองใหญ่  no ถ้าต้องซื้อมาม่าด้วยคงแย่ frown
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 16:11:48 »

เง้อออออ เสี่ยกินมาม่า  ::190208::

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 16:25:55 »

ผมก็ว่าอยู่ครับ

ของราคาแพงมากจริงๆครับ

กลับไปไทยผมยังตกใจ  มื้อนึงผมต้องเสียตังประมาณ 100 บาท ถึงจะอิ่ม  ข้ามจานนิดเดียว 30 บาท พิเศษ 40 บาท

แล้วตัวควายๆแบบผม 2-3 จาน ถึงจะอิ่ม  เซ็ง

kim

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 16:32:42 »

เง้อออออ เสี่ยกินมาม่า  ::190208::

ขนาดเสี่ยยังกินมาม่าแล้วผมจะกินอะไรดีนิ เป็นตรรกะที่แก้ไม่ออกจริงๆ เง้อ go

ผมก็ว่าอยู่ครับ

ของราคาแพงมากจริงๆครับ

กลับไปไทยผมยังตกใจ  มื้อนึงผมต้องเสียตังประมาณ 100 บาท ถึงจะอิ่ม  ข้ามจานนิดเดียว 30 บาท พิเศษ 40 บาท

แล้วตัวควายๆแบบผม 2-3 จาน ถึงจะอิ่ม  เซ็ง

เมืองนอกก็ยังแพงเลย กลับมาเมืองไทยก็แพงเป็นเงาตามตัวเศรษฐกิจโลก โลกบ้าอะไรก็ไม่รู้ รวยกระจุก จนกระจาย beurk
2jz_turbo

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 16:44:15 »

พี่ไทยเราเป็นคนอินเทรนคับ ใครเค้าขึ้นราคาอะไรกันกรูขึ้นตามเค้าหมด ราคาน้ำมันดิบตลาดไนเมก หรือเบรนต์ ขึ้นราคาก็ไม่ได้เกี่ยวกับบ้านเราเลย แต่ก็ขอขึ้นกะเค้าด้วย เดี๋ยวไม่อินเทรน

แต่พอราคาน้ำมันลง แมร่งเสือกบอกว่า ราคาที่สิงคโปร์ยังไม่ลง เลยยังลงไม่ได้กรำ จิง ๆ ประเทศไทย

yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 17:07:39 »

เรื่องนี้ผมชื่นชมสมัครนะครับ

จำได้เลยตอนนั้นฟังรายการเขาตอนเป็นนายก

พูดเรื่องการใช้เหรียญ 50 สตางค์ในชีวิตประจำวันเพื่อช่วยลดเงินเฟ้อ

เป็นความคิดที่ดีจริงๆ

สมัยนี้อาหารขึ้นทีละ 5 บาท/จาน grrrrrr

คนไทยไม่fair มันคือนิสสัย slap

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #6 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 17:16:42 »

สมัยก่อน ตอนอยุ่ต่างจังหวัดผมขี่มอเตอร์ไซด์ไปเรียนหนังสือ

ไปกลับ ค่ายทหารกับตัวเมือง ใช้น้ำมันประมาณ3-5ลิตร

เติม50บาท วิ่งได้ทั้งวัน เพราะเบนซิน ลิตร 9บาทกว่าๆ

ถ้าเป็นสมัยนี้ เบนซินลิตร 35บาท 5ลิตร 175บาท เข้าไปล่ะ

แค่ไปเรียนวันนึง ถ้าเป็นสมัยนี้ ค่าน้ำมันร่วม200 เหอๆ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 17:22:38 »

สมัยก่อน ตอนอยุ่ต่างจังหวัดผมขี่มอเตอร์ไซด์ไปเรียนหนังสือ

ไปกลับ ค่ายทหารกับตัวเมือง ใช้น้ำมันประมาณ3-5ลิตร

เติม50บาท วิ่งได้ทั้งวัน เพราะเบนซิน ลิตร 9บาทกว่าๆ

ถ้าเป็นสมัยนี้ เบนซินลิตร 35บาท 5ลิตร 175บาท เข้าไปล่ะ

แค่ไปเรียนวันนึง ถ้าเป็นสมัยนี้ ค่าน้ำมันร่วม200 เหอๆ

ผมคิดมุมกลับว่า

ขนาดน้ำมันแพงแบบนี้ รถติดขนาดนี้

ถ้าน้ำมันถูกแบบเมื่อก่อน  ouch

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 18:06:11 »

วันนี้จนครับ...มีเงินอยู่ 25บาท money
ว่าแล้วก็กำตังนั้นไปร้านขายของชำ กะซื้อ ผัก ไข่ มาทำผัดมาม่า love
ผมหยิบ ผักกาดมา1หัว เดินไปถามว่า เท่าไหร่ครับ น้องเค้าตอบมา 15บาท... gasp
ผักหัวนิดเดียวตั้ง15บาท ผมเลยถามต่อ ไข่เท่าไหร่ครับ น้องตอบ 3ฟอง14บาท... gasp
เกินงบเลยครับ มีเงินแค่25บาท แต่วัตถุดิบราคาปาไป29บาท arf
เดี๋ยวนี้มีเงินน้อยคงซื้ออะไรไม่ได้เเล้วมั้งครับ arf
สุดท้ายผมได้ ผักกาด กับไข่2ฟองมา พอทำผัดมาม่ากินได้2มื้อ arf
กรรมของคนจนจริงๆ Cry

ปล นี่ยังดีนะ มีมาม่าตุนไว้4ซองใหญ่  no ถ้าต้องซื้อมาม่าด้วยคงแย่ frown

gasp drunk out

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #9 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 18:15:27 »

ตอนนี้ส่งเสริมประมงใกล้ฝั่งที่พังงา ให้ไปใช้เรือใบ ทำการประมงแทนแล้วครับ

http://www.marinerthai.com/sara/1197.htm

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
kim

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 18:33:51 »

ตอนนี้ส่งเสริมประมงใกล้ฝั่งที่พังงา ให้ไปใช้เรือใบ ทำการประมงแทนแล้วครับ

http://www.marinerthai.com/sara/1197.htm

ใช้คู่กันสุดยอดไปเลยครับ Cool
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 20:04:09 »

สรุป...ผมก็ไม่ได้กินมาม่าครับ mdr
เงินเดือนแฟนออก พากันไปกินข้าวริมแม่น้ำเจ้าพระยาอย่างมีความสุข love
ปลาช่อนล่องซุง กับ ซี่โครงเมียน้อย อร่อยสุดๆ ท่านKimก็เคยกิน การันตีความอร่อย Cool
ขากลับเกือบหลับ ทั้งอิ่ม ทั้งรถเงียบ ขับไปง่วงไป แฟนบอกทำไมรถเงียบจัง (อิอิ ก็เราหุ่มเก็บเสียงเพิ่ม2ชั้นไม่เงียบได้ไง) sleep
tpp
True Love Always

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 20:59:30 »

อิอิ แก่ทีเดียวครับ rofl
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 21:26:52 »

สรุป...ผมก็ไม่ได้กินมาม่าครับ mdr
เงินเดือนแฟนออก พากันไปกินข้าวริมแม่น้ำเจ้าพระยาอย่างมีความสุข love
ปลาช่อนล่องซุง กับ ซี่โครงเมียน้อย อร่อยสุดๆ ท่านKimก็เคยกิน การันตีความอร่อย Cool
ขากลับเกือบหลับ ทั้งอิ่ม ทั้งรถเงียบ ขับไปง่วงไป แฟนบอกทำไมรถเงียบจัง (อิอิ ก็เราหุ่มเก็บเสียงเพิ่ม2ชั้นไม่เงียบได้ไง) sleep

ลองใช้สำลีอุอหูขับรถดูครับเงียบเหมือนกันแถมประหยัดกว่ากันเยอะ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #14 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 21:29:40 »

ทำไมเงียบจัง แสดงว่าอยากซิ่งครับ แนะนำถอด CAT ออก ถอดหม้อพักกลางออก แล้วใส่ปลายคู่ครับ รับรองดังสะใจวัยรุ่นครับ ปลายไหลได้ยาว ๆ กดได้ 200 นิ่ม ๆ เมื่อก่อนผมก็ทำแบบนี้ เดี๋ยวนี้ใส่คืนเกือบหมดแล้วครับ  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์