หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าวของก็แพงจนน่าตกใจครับเดี๋ยวนี้-_-''  (อ่าน 8211 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #15 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 21:32:52 »

สรุป...ผมก็ไม่ได้กินมาม่าครับ mdr
เงินเดือนแฟนออก พากันไปกินข้าวริมแม่น้ำเจ้าพระยาอย่างมีความสุข love
ปลาช่อนล่องซุง กับ ซี่โครงเมียน้อย อร่อยสุดๆ ท่านKimก็เคยกิน การันตีความอร่อย Cool
ขากลับเกือบหลับ ทั้งอิ่ม ทั้งรถเงียบ ขับไปง่วงไป แฟนบอกทำไมรถเงียบจัง (อิอิ ก็เราหุ่มเก็บเสียงเพิ่ม2ชั้นไม่เงียบได้ไง) sleep

ลองใช้สำลีอุอหูขับรถดูครับเงียบเหมือนกันแถมประหยัดกว่ากันเยอะ อิอิกำ
ใครบีบแตรด่าก็ไม่ได้ยิน อิอิกำ mdr
สบาย-สบาย

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 21:36:29 »

เดี๋ยวนี้จะใช้จ่ายอะไร ก็ต้องระมัดระวัง

ปลาทูมหาชัยแข่งละบาท ตอนเย็นที่แม่ค้าจะกลับบ้าน ไม่มีอีกแล้ว

ตอนนี้ปลาทูบ้าอะไร ตัวละ สี่สิบ ตัวกะติ๊ดเดียว

มาร่วมบ่นด้วยคนครับ ...  Shocked

Suhanna

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 21:57:18 »

แตงโมลูกละร้อย ผักส่วนใหญ่กิโลละสองร้อย แม่ค้าเค้าบ่นว่าน้ำมันแพงหนะครับ รัฐบาลน่ามาดูแลหน่อยเนาะ
ผักมันแพงจนบ้านผมทานผัดกะหล่ำปลี ติดกันมาหลายวันแล้วเนี่ย บ่นด้วยคน  drunk
kim

« ตอบ #18 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 22:08:38 »

เดี๋ยวนี้จะใช้จ่ายอะไร ก็ต้องระมัดระวัง

ปลาทูมหาชัยแข่งละบาท ตอนเย็นที่แม่ค้าจะกลับบ้าน ไม่มีอีกแล้ว

ตอนนี้ปลาทูบ้าอะไร ตัวละ สี่สิบ ตัวกะติ๊ดเดียว

มาร่วมบ่นด้วยคนครับ ...  Shocked

ปาด ปลาทูน่ามั่งฮะลุง มันต้องล่องเรือไปไกลถึงจะจับได้ แพงโครต ขนาดที่แหล่งยังแพงแล้วบ้านบอกจะราคาขนาดไหนนิ

ไข่แพงแล้วยังไม่พอ ปลาทูแพงนิก็บอกว่าใกล้ข้าวยากหมากแพงแล้ว
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 22:25:31 »

นึกถึงก๋วยเตียวชาม 3 บาท  โจ๊กใส่ไข่ถ้วยละบาทจัง Cry

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 23:01:43 »

เมืองเอก...
ไข่ ฟองล่ะ 5บาท ฟองนิดเดียว
ข้าวตลาดนัด ถุงล่ะ 10บาท จากเดิม5บาท ปริมาณเท่ากันหรือน้อยกว่า
กับข้าวตลาดนัด ถุงล่ะ30บาท ซื้อ2ถุงบวกข้าวและของหวาน หมดเป็นร้อย นี่ตลาดนัดนะ
น้ำอัดลม 1.25ลิตร ขวดล่ะ 30บาท
น่องไก่ทอด น่องล่ะ30บาท
ข้าวเหนียวร้านหมูปิ้งที่เมื่อก่อนถุงล่ะ1-2บาท ตอนนี้5บาท ปริมาณเท่าเดิม
น้ำเต้าหู้ไม่ใส่เครื่อง ถุงล่ะ12บาท
ไก่อบน้ำผึ้ง 1/4ตัว 65บาท
และอื่นๆ  no
ตลาดนัดคนรวยจริงๆ สลัมนอกเมืองเอก หมดสิทธิ์ eyes

ปล ปลาทูตัวเล็ก ตัวล่ะ20 ถ้าให้ทอดให้ คิดเพิ่มตัวล่ะ5บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2010, 23:03:25 โดย Chris » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 23:05:18 »

ครับ

แต่ก่อนนี่   อาบน้ำซื้อกินก็ ราคาย่อมเยาว์   ได้ของคุณภาพดี  ไม่มีหล่นครับ

หลังๆ    ของแพงก็   เจอของไม่ดีก็เยอะครับ      แพร๊ดๆ แพร๊ดๆๆๆๆ   ก็เยอะ   

สุดท้าย   สบายใจ    นั่งขัดจรวดที่บ้านดีกว่าครับ     eco step ประหยัดดีกว่าครับ อิอิกำ drunk
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 23:11:33 »

ครับ

แต่ก่อนนี่   อาบน้ำซื้อกินก็ ราคาย่อมเยาว์   ได้ของคุณภาพดี  ไม่มีหล่นครับ

หลังๆ    ของแพงก็   เจอของไม่ดีก็เยอะครับ      แพร๊ดๆ แพร๊ดๆๆๆๆ   ก็เยอะ   

สุดท้าย   สบายใจ    นั่งขัดจรวดที่บ้านดีกว่าครับ     eco step ประหยัดดีกว่าครับ อิอิกำ drunk

drunk drunk drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #23 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 23:14:39 »

เมืองเอก...
ข้าวตลาดนัด ถุงล่ะ 10บาท จากเดิม5บาท ปริมาณเท่ากันหรือน้อยกว่า
กับข้าวตลาดนัด ถุงล่ะ30บาท ซื้อ2ถุงบวกข้าวและของหวาน หมดเป็นร้อย นี่ตลาดนัดนะ
น้ำอัดลม 1.25ลิตร ขวดล่ะ 30บาท
ข้าวเหนียวร้านหมูปิ้งที่เมื่อก่อนถุงล่ะ1-2บาท ตอนนี้5บาท ปริมาณเท่าเดิม
น้ำเต้าหู้ไม่ใส่เครื่อง ถุงล่ะ12บาท
ตลาดนัดคนรวยจริงๆ สลัมนอกเมืองเอก หมดสิทธิ์ eyes

ปล ปลาทูตัวเล็ก ตัวล่ะ20 ถ้าให้ทอดให้ คิดเพิ่มตัวล่ะ5บาท

อิอิกำครับนี่มันราคาแถวออฟฟิศย่านสีลมแล้วมังครับ ผมว่าท่านย้ายบ้านดีกว่าครับแบบนี้

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chris

« ตอบ #24 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 23:19:45 »

ครับ

ยิ่งใส่หมวกกันน็อคนะ ไม่รู้สึกอะไรเลย ทำสดก็กลัวโรค ''พี่...หนูเสร็จแล้วนะ เมื่อไหร่พี่จะเสร็จ''
''หมวกกันน็อคมันหนาไปหรือน้องเครื่องหลวมก็ไม่รู้ พี่ไม่รู้สึกอะไรเลย มือยังฟิตกว่า'' mdr
beerking

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 23:51:45 »

ครับ

อ้าวพี่หมอกลับมาแล้ว อิอิ  ปล. เทพ อ่าง อิอิ
2jz_turbo

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 02:40:20 »

เมืองเอก...

อิอิกำครับนี่มันราคาแถวออฟฟิศย่านสีลมแล้วมังครับ ผมว่าท่านย้ายบ้านดีกว่าครับแบบนี้

ผมอยู่ชิดลมคับท่านน่อม มื้อเที่ยงนี้แบงค์แดงเกือบหมดเลยคับ แต่ว่าถ้าไปกินในองค์การโทรสับก็ถูกหน่อยคับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 06:19:58 »

จะว่าไงดีครับ

เหมือนจะดีนะครับสมัยนี้  อัพเงินเดือนทั้งภาคเอกชน ข้าราชการ แต่ว่า  เค้าก็อัพราคาสินค้าตามไปให้แมทช์กันด้วยครับ เง้อ

สุดท้ายคือ  คิดว่าเมื่อ 20 ปีที่แล้ว กับ ณ เวลานี้ เหมือนมีเงินเท่าเดิมครับ  เพราะว่าของแพงขึ้นครับ 

น้ำมันก็จ่ายดับเบิ้ล หรือว่า ทริบเปิ้ลไป  เนอะ เติม 8 บาท 9 บาทได้ลิตรนึงละแต่ก่อน อันนี้ลิตรละ 30 - 40 แบบนี้ 350 เดือดร้อนครับ

ผมว่าก็คงไม่แปลกนะครับ  ถ้าบังเอิญเลียใครไม่เป็น  ก็น่าเห็นใจเค้านะครับบางทีเค้าก็ต้องทำเพื่อความอยู่รอดเค้าครับ   มีขายพัดลมขายรองเท้าไปประปราย   หรือว่าบางทีน้ำลายยืดหน้าคอมไปขอซื้อรูปถ่ายเค้าประมาณพวกบ้าดารานี่ก็ไม่ไหวครับ   น่าเห็นใจ Tee Kae Mae Yes จริงๆครับที่ต้องดูแลคนจัญไรเหล่านี้ครับ  อย่างว่าครับ  นายเป็นไง ลูกน้องเป็นอย่างงั้น  ความจัญไรมันฝังใจ   แก้ไขอะไรไม่ได้แล้วครับ  เอาเป็นว่า คิดซะว่ามีจำอวดให้ดูบทความบังๆซ่อนๆ  มีเล่นกลซ่อนกระทู้บ้างประปราย  ครับ  ผมว่าทบทความดีๆ ตรงไปตรงมานี่ เป็นผลดีกับคนซื้อจริงๆไม่ไ้ด้บังเอิญเลียใครไม่ป็นนี่ ทำง่ายดายมากนะครับ ใครก็ทำได้ครับ แต่ว่าบางที่ก็เป็นเรื่องยากสำหรับเค้าจริงๆครับ  คนดูก็ต้องพิจารณากันดีๆครับ  out
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2010, 06:22:04 โดย leim » บันทึกการเข้า
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #28 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 08:15:13 »

ครับ

ไม่ดียังพอทนครับหมอ ผมไปลงเฮฟเว่นพัทยา

หลังจากเสร็จสิ้นภาระกิจ กำลังแต่งตัวยังโดนไถตังอีกต่างหาก

"พี่ๆ มี500ป่าว ขอ500ดิ"  drunk

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว

« ตอบ #29 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 14:20:33 »

ครับ

ไม่ดียังพอทนครับหมอ ผมไปลงเฮฟเว่นพัทยา

หลังจากเสร็จสิ้นภาระกิจ กำลังแต่งตัวยังโดนไถตังอีกต่างหาก

"พี่ๆ มี500ป่าว ขอ500ดิ"  drunk

บันทึกไว้กันการแก้ไขครับ mdr

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์