หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถหายช่วยเป็นหูเป็นตากันหน่อยนะค่ะ  (อ่าน 4164 ครั้ง)
IM-CAFE
Registered User
*

« เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 21:49:05 »

เป็นรถมิตซูบิชิ สตาด้า 4ประตู เป็นสีทรูโทนดำ-เทา เป็นรถยกสูงยางใหญ่
ล้อสีดำ บนหลังคามีถาดวางของ ทะเบียน วข 3062
หายจากซอยรามอินทรา 82 เมื่อเวลา 01.00ถึง 05.00
คนใดพบเห็นหรือรู้เบาะแสโปรดติดต่อ 0814592391,082-3258164 ตลอด24ชม
มีเงินรางวัล5000-10000บาทขอขอบคุณ

ช่วย ๆ กัน ดูแถวที่ท่านอยู่กันก็ได้นะครับ 

ช่วยบอกต่อ ๆ กัน ด้วยนะ  ช่วย ด้วย !!!

I ' M  CA ' FE
ฅ. คน รัก สัตว์
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 21:59:33 »

แจ้ง จส.100, สวพ.91, ร่วมด้วยช่วยกัน, ศูนย์วิทยุแท๊กซี่, ศูนย์ปลอดภัยคมนาคม ไปหรือยังครับ พวกนี้เค้าเครือข่ายเยอะครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
kim

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 22:04:17 »

รับทราบครับ
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 22:13:24 »

ยินดีช่วยฟรีครับ ขอให้เจอไวๆนะครับ

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 22:49:36 »

ถ้าเจอ ผมจะกระทืบคนขับก่อนแล้วค่อยโทรหาท่าน ท่านจะได้ตัวคนขโมยด้วย warn
yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 22:52:51 »

รับทราบครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 23:02:21 »

อย่าว่างั้นงี้นะครับ  ไม่ได้ซ้ำเติมนะครับ

พวกนี้  รถ order ทั้งนั้นครับ

หมายถึง อาจจะ ออเดอร์ชิ้นส่วนอะไหล่ครับ   อย่างบางทีมันหาเครื่องไม่ได้จริงๆ  พวกงานซ่อมตัวถังหนักๆงานเร่งมา มันยกไปชำแหละในโกดังมันแป๊บเดียวครับ    บางทีมันไม่ได้เอาไปขายเป็นคันข้ามฝั่งเขมรอะไรขนาดนั้นหรอกครับ  เผลอๆชำแหละแถวๆที่มันขโมย   ตัวถังบางทีอาจจะเอาไปต่อครึ่งกับรถที่ขาดครึ่งมาก็ได้ครับ  ไม่ก็ลงเลขตัวถังเดิม เพลทเก่าครับ  เป็นงั้นไป  วงการนี้มันจัญไรครับ   คนดีๆทำมาหากินแล้วมาเจออะไรแบบนี้  น่าเห็นใจครับ  พวกนี้ก็คงจะ จัญไร  ใกล้เคียงกับวงการขายพัดลมครับ อิอิกำ out
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 23:24:18 »

อย่าว่างั้นงี้นะครับ  ไม่ได้ซ้ำเติมนะครับ

พวกนี้  รถ order ทั้งนั้นครับ

หมายถึง อาจจะ ออเดอร์ชิ้นส่วนอะไหล่ครับ   อย่างบางทีมันหาเครื่องไม่ได้จริงๆ  พวกงานซ่อมตัวถังหนักๆงานเร่งมา มันยกไปชำแหละในโกดังมันแป๊บเดียวครับ    บางทีมันไม่ได้เอาไปขายเป็นคันข้ามฝั่งเขมรอะไรขนาดนั้นหรอกครับ  เผลอๆชำแหละแถวๆที่มันขโมย   ตัวถังบางทีอาจจะเอาไปต่อครึ่งกับรถที่ขาดครึ่งมาก็ได้ครับ  ไม่ก็ลงเลขตัวถังเดิม เพลทเก่าครับ  เป็นงั้นไป  วงการนี้มันจัญไรครับ   คนดีๆทำมาหากินแล้วมาเจออะไรแบบนี้  น่าเห็นใจครับ  พวกนี้ก็คงจะ จัญไร  ใกล้เคียงกับวงการขายพัดลมครับ อิอิกำ out

ล่าสุดเอาของมาแหกตาคนดูกันอีกแล้วครับ อิอิ ส่วนเจ้าของกระทู้ถ้าอยากได้คืนจริงๆลองคุยกับตำหนวดตั้งรางวัลเอาคืนหนักๆหน่อย มีสิทธิ์ได้คืนครับ แต่ต้องเร็วๆนะครับไม่งั้นโดนชำแหละแน่

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 10:20:36 »

จริง ๆ นะครับ ถ้าผมเจอผมช่วยฟรีเลยครับ เมื่อวานก็ดูข่าววีโก้เจอเชิดไปเหมือนกัน เจ้าของเดือดร้อนมาก ถ้าช่วยได้ก็ไม่เอาเงินหรอกครับแค่นี้ก็เดือดร้อนจะแย่แล้วครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
IM-CAFE
Registered User
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 กันยายน 2010, 22:06:00 »

ขอบคุณทุกคนนะค่ะ  ที่เป็นกำลังใจให้

ตอนนี้ก็ยังไม่มีเบาะแสใดๆ เลยค่ะ  มีแต่ต้องทำใจ  Cry

ขอบคุณทุกคนจริงๆนะค่ะ   mdr

I ' M  CA ' FE
ฅ. คน รัก สัตว์
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 12:52:05 »

ดันต่อครับ jap

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 14:23:24 »

ดันด้วยคนจร้าาา love

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 19:41:12 »

lol ที่อุบลเวลามีงานหรือคอนเสิร์ตนี้ พวกวัยรุ่นจังไรมันจะเดินเปิดรถทุกคันที่จอดอยู่เลยครับ คันไหนลืมล๊อกเสร็จมัน

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 09:08:40 »

สมัยเรียนมหาวิทยาลัยนะครับ

พอซัมเมอร์ ปิดเทอม   พากันออกพื้นที่กัน 

รถก็จอดไว้ที่หอพักครับ  กลับมา เครื่องเสียง หายเกลี้ยง  เง้อ.....   สายไฟมันยังลากเอาไปด้วยครับ  สายยี่ห้อ ฟูรุกาว่า อะไรสักอย่าง ก็ค่อนข้างมีราคาครับ  แบตมันก็ยกไปด้วย      เอาไปไม่เหลือ แต่รถมันไม่เอาครับ  (นิสสันรุ่นเก่าๆ ครับ) 

สุดท้าย  เวลามันไปเรียน ต้องติดรถคนอื่นไปด้วย แบตไม่มีไปไม่ได้ ราคาก็ค่อนข้างแพงครับถ้าเทียบกับรายได้ ณ เวลานั้น  เอาไปลงขวดอะไรหมดกันหมดแล้ว     เอาไปเอามา  ทำอีท่าไหนก็ไม่รู้ครับ   ติดรถไปกับหญิง    สุดท้าย   ตอนนี้ลูกสามแล้วครับ  อิอิกำ drunk
yoshiki

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 12:59:45 »

ขอให้หารถเจอไว ๆ นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์