หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมหลงยุคหรือสมัยนี้มันแบบนี้แล้วครับ(การแพทย์)  (อ่าน 5362 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 11:36:43 »

ไม่ได้เข้าโรงหมอมานาน เห็นแบบนี้ก็ขยาดๆเหมือนกันครับ

อยากฟังความเห็นของหลายท่านว่ายังไงกันมั่ง

http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9530000124515&Keyword=%e2%c3%a7%be%c2%d2%ba%d2%c5

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 12:05:47 »

Tongue เรื่องปรกติ ครับ ไปเข้าโรงบาลเอกชนระดับ 5ดาวแพงกว่านี้อีก...พวกที่มี แมคโดนัล สตร์าบัค โอ บอง แปง.... อะไรพวกนี้อยู่ในโรงบาล.... ค่าหยิบแฟ้มข้อมูลก็ 500 หล่ะ  Tongue

yuki_kaze

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 12:12:01 »

Tongue เรื่องปรกติ ครับ ไปเข้าโรงบาลเอกชนระดับ 5ดาวแพงกว่านี้อีก...พวกที่มี แมคโดนัล สตร์าบัค โอ บอง แปง.... อะไรพวกนี้อยู่ในโรงบาล.... ค่าหยิบแฟ้มข้อมูลก็ 500 หล่ะ  Tongue

gaspตะลึงในข้อมูลครับ

รู้ไว้จะได้เจียมตัวเองก่อนแหยมเข้าไป arrow go

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #3 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 12:24:26 »

ท่านผู้นำของผมเดินตกขอบฟุตบาท

ข้อเท้าแพลงไปรักษาที่โรงพยาบาลกรุงเทพพัทยา

ยังโดนไปเกือบ3000 แต่ดีที่เป็นพนักงานยังเบิกได้  drunk

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
yuki_kaze

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 12:28:18 »

ฟังๆดูแล้ว ถ้าป่วยไม่มากอะไรคงต้องทำแบบหมา เลียแผลอยู่กับบ้าน

รักษาตัวเองดีที่สุด

หรือบางทีป่วยมากไม่มีเงินรักษาอีก sarcastic great

หรือจะไปชุดเซทอนาถาก็เป็นทางเลือกหนึ่ง lol

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 12:30:55 »

eyes...
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 12:48:12 »

lol ไม่ชอบหน้าใครเลี้ยงแล้วปล่อยไปกัดเลยครับ

beerking

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 12:57:21 »

อืม ผมเคยโดนกัด แต่ว่าใช้ประกันสังคมครับเลยฟรีไป อิอิ
Red devil tr.

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 14:11:40 »

มีโรงหมอบ้านผมแห่งหนึ่ง เป็นเอกชนน่ะเพื่อนผมพาพ่อมันเข้าโรงหมอเช้าเย็นดับ กลับมาไม่มีลมหายใจเสียค่าใช้จ่ายทั่งหมด 89,500 บ.มันบอกว่ามีนำ้าเกลือ 1+ฉีดยา 2 เข็ม+ค่าทำศพ เท่านั่นเอง..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #9 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 14:23:32 »

น้องผมตอนมันเรียนอยุ่ ป.3-ป.4เคยโดนหมาในซอยแถวๆบ้านกัด วิ่งร้องไห้กลับมาบ้าน

ผมเข้าไปหยิบปืน .22แม็กนั่มไอ้หัวรู ลูกยาวๆอ่ะ ตีตราสรรพาวุธทหารบก

ก็ออกไปกลางซอยพร้อมกับน้องแล้วถามว่าหมาของใคร มีคนออกมายืนดู

แต่ก็เงียบไม่มีใครรับเป็นเจ้าของ ทั้งๆที่เป็นหมานอก ตัวน่าจะหลายพัน

ผมก็ขึ้นลำแล้วก็กดไป3-4เม็ด หมานอนสงบนิ่ง ตายอยุ่ตรงนั้นแหละ

พอผมหันหลังกลับ เจ้าของวิ่งมานั่งกอดศพน้ำตาซึม ทีตอนถามว่าหมาใครดันไม่ตอบ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 14:25:50 »

ปกติถ้ามีเวลากับมีเงินจริงๆ  ก็มีบ้างครับ แวะเข้าไปหาหมอ ให้หมอเค้าช่วยนวดให้อีกทีครับ  หมอเค้าก็ใจดีนะครับ เปิดน้ำอุ่นให้อาบด้วยครับ  ใจดีจริงๆ อิอิกำ drunk
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 14:29:20 »

ปกติถ้ามีเวลากับมีเงินจริงๆ  ก็มีบ้างครับ แวะเข้าไปหาหมอ ให้หมอเค้าช่วยนวดให้อีกทีครับ  หมอเค้าก็ใจดีนะครับ เปิดน้ำอุ่นให้อาบด้วยครับ  ใจดีจริงๆ อิอิกำ drunk

ขอลายแทงด่วนครับ ป๋า  drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 14:37:36 »

น้องผมตอนมันเรียนอยุ่ ป.3-ป.4เคยโดนหมาในซอยแถวๆบ้านกัด วิ่งร้องไห้กลับมาบ้าน

ผมเข้าไปหยิบปืน .22แม็กนั่มไอ้หัวรู ลูกยาวๆอ่ะ ตีตราสรรพาวุธทหารบก

ก็ออกไปกลางซอยพร้อมกับน้องแล้วถามว่าหมาของใคร มีคนออกมายืนดู

แต่ก็เงียบไม่มีใครรับเป็นเจ้าของ ทั้งๆที่เป็นหมานอก ตัวน่าจะหลายพัน

ผมก็ขึ้นลำแล้วก็กดไป3-4เม็ด หมานอนสงบนิ่ง ตายอยุ่ตรงนั้นแหละ

พอผมหันหลังกลับ เจ้าของวิ่งมานั่งกอดศพน้ำตาซึม ทีตอนถามว่าหมาใครดันไม่ตอบ

บ้านที่ผมที่เมืองกาญ

ซัดด้วยเบอร์ 12

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 14:44:58 »

บ้านที่ผมที่เมืองกาญ

ซัดด้วยเบอร์ 12

ตอนนั้นผมอายุ14เองครับ ยังไม่ทำบัตรเลย

ส่วนปืน จ่าที่รู้จักเอามาขายให้ กระบอกล่ะพัน

จะแถม TNT 1/2ปอนด์ให้ผม ผมบอกไม่เอา เสียวบ้านบึ้ม  drunk

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 14:46:06 »

อารมณ์ร้อนเหมือนกันนะครับท่านอ่ะ เดี๋ยวนี้เย็นลงหรือยังครับ

เพิ่งรู้ว่าทหารมี 22 แม็กนั่มกะเค้าด้วยนะครับเนี่ย  เคยเอาไปยิงที่สนามด้วยปืนสั้น เสียงดังแสบแก้วหูสะใจมากเลยครับ ไฟแล่บน่ากลัวดีมาก นายสนามหันมองขวับเลย

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์