หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดแผน "โปเชนตง" เบื้องหลังพาคนไทยกลับบ้าน  (อ่าน 8665 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 16:06:16 »

แล้วคนประเทศนึง เผาอาคารทั้งของราชการและเอกชน ของประเทศตัวเอง

จะอธิบายการกระทำคนพวกนี้อย่างไรครับ ?

โอละพ่อ  ถ้ารัฐบวมไม่เผาเอง ป่านนี้จับได้เรียบร้อยแล้ว  ได้กำไร2ต่อ คง พรก.กับ เอาชั่วให้คนอื่น งานถนัดเขาล่ะ

เร่งศึกษาหน่อยนะ เพราะหมากไม่มีชั้นเดียว มีวิจารณญานหน่อย

อิอิกำ รัฐบาลเผาเมืองกับปาระเบิดใส่พวกทหารเพื่อใส่ร้ายเรดเชิ๊ตนี่เอง ทุ่มทุนสร้างยิ่งกว่าหนังฮอลลีวู๊ดอีกครับ  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #16 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 16:27:47 »

แล้วคนประเทศนึง เผาอาคารทั้งของราชการและเอกชน ของประเทศตัวเอง

จะอธิบายการกระทำคนพวกนี้อย่างไรครับ ?

โอละพ่อ  ถ้ารัฐบวมไม่เผาเอง ป่านนี้จับได้เรียบร้อยแล้ว  ได้กำไร2ต่อ คง พรก.กับ เอาชั่วให้คนอื่น งานถนัดเขาล่ะ

เร่งศึกษาหน่อยนะ เพราะหมากไม่มีชั้นเดียว มีวิจารณญานหน่อย

เอาแบบชัดๆนะ เดี๋ยวว่าใส่ความอีก

ยกพวกไปรุมกระทืบคนแก่ตาย ที่เชียงใหม่ที่เป็นสถานีวิทยุชุมชนแห่งนึง

ยกพวกไปรุมตีคน ในสำนักสันติอโศก แถวอีสาน 

เผาศาลากลางจังหวัด

ตอนที่เขาปล่อยให้กลับบ้าน ตำรวจ-ทหารตั้งด่านค้นรถ

เจอเสื้อกระเป๋าของใช้แบรนด์เนมมากมายในรถที่ผู้ชุมนุมเองที่กำลังจะขับกลับ

=======================================

มันคือสิ่งที่ถูกต้อง? ประชาธิปไตยตรงไหน ถ้าคุณบอกว่าสิ่งที่คุณทำ

คือการขับไล่ความชั่วร้าย ความไม่เป็นธรรมให้ออกไป

แต่วิธีการที่คุณใช้ มันก็ชั่วร้าย และไม่เป็นธรรมต่อคนอื่นเหมือนกัน

แล้วคุณจะเลวต่างจากสิ่งที่คุณกำลังขับไล่ ตรงไหน ในเมื่อมันก็เลวเหมือนกัน

ถึงคุณจะชนะพรรคพวกของคุณมาเป็นรัฐบาลอีกครั้ง มันก็เป็นแค่การล้มจอมมารคนเก่าออกไป

แล้วมีจอมมารคนใหม่เกิดขึ้นมาแทน ก็แค่นั้น ขออภัยที่ผมเขียนแล้วคุณไม่พอใจ

ผมเป็นคนคิดง่ายๆไม่ซับซ้อน มักจะจำแต่เรื่องดีๆของคนอื่น มากกว่าจดจำความเลวของเขา

นอกจากมันจะเลวจนเกินบรรยาย แล้วชีวิตผมก็เคยเห็นทหารเอารถถังออกมาวิ่งเล่นรอบกรุง

ทั้งๆที่ไม่ใช่วันเด็ก น่าจะ4-5รอบได้ล่ะ ผมก็เบื่อกับไอ้พวกนี้เหมือนกัน

ปล. ขอบคุณนะครับ ที่อุตส่าห์ใช้โพสครั้งแรกกับกระทู้ผม  love

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 17:28:59 »

ครับ จะเผาบ้านเผาเมืองกันไปยังไงก็แล้วแต่   

เค้าไม่เผา อาบอบนวด  ก็ดีถมไปแล้วครับ      รู้สึกว่า   เกือบไปแล้วเหมือนกันครับ  อิอิกำ drunk
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #18 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 20:59:57 »

โอ้ว นานๆทีจะเจอโพสท์แบบนี้ครับ รู้สึกยินดีครับ อิอิกำ drunk drunk drunk
ว่าแต่สารคามไปไหนนะ อิอิกำครับ  out out out

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 22:33:49 »

โอ้ว นานๆทีจะเจอโพสท์แบบนี้ครับ รู้สึกยินดีครับ อิอิกำ drunk drunk drunk
ว่าแต่สารคามไปไหนนะ อิอิกำครับ  out out out

คาดว่า  น่าจะกลับมาแบบฟ้าเหลืองเด้ออาว     อิอิกำ drunk
Red devil tr.

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 22:46:03 »

ยังงี่แล้วรัฐบาล ชุดไหนดีท่านช่วยชี้หน่อยแล้วดีอย่างไร พอดีผมความรู้น้อย
ผม ตัดสินผิดถูก จากการกระทำจากอดีตถึงปัจจุบัน พยานและหลักฐานครับ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 23:08:12 »

อิอิยาวจังเด๋วมาอ่านใหม่ เห็นชื่อไอ้เหลี่ยมเป็นนายก หมดอารมณ์อ่านเลยครับ
+10เลยป๋า
 ไม่ไช่ว่าบ้าสงครามน่ะครับ ในใจส่วนลึกอยากให้จับแรงงานเขมรส่งกลับให้หมด แล้วเปฺิดสงครามสั่งสอนมันเสียบ้างจะได้ไม่มาทำตัวเป็น อีแอบคอยกัดข้างหลังและเหาต่อหน้าอยู่อย่างนี้ ผู้นำมัน กวนตีน จริงฯ.. slap

แรงไปลบได้ครับ

สันดานผู้นำเขาไม่พัฒนาไงครับประชาชนเขาถึงอยู่ไม่ได้

เมื่อก่อนก็แวกมาตอดเล็กตอนน้อยไทยตอนนี้ก็เซ็นไงครับนิสัยเดียวกันเลยครับสงสัยกลับชาติมาเกิดมั้ง

อิอิยาวจังเด๋วมาอ่านใหม่ เห็นชื่อไอ้เหลี่ยมเป็นนายก หมดอารมณ์อ่านเลยครับ

คนวางแผนคือ พล.อ.สุรยุทธ์ จุลานนท์ ที่เป็น ผบ.สส. สมัยนั้นนะครับ

เคยเป็นผู้บัญชาการเหตุการณ์ในการแก้ไขปัญหากะเหรี่ยงก๊อดอาร์มี่

บุกยึดโรงพยาบาลศูนย์ราชบุรี เมื่อ 24 มกราคม 2542 มาแล้ว

ตอนนั้นมีทั้งรบพิเศษป่าหวาย และหน่วยอรินทราชของตำรวจ

พวกก็อดอาร์มี่ ทุกคนตายแบบถูกยิงที่หัวทุกคน ซึ่งรบพิเศษชั้นนำของโลก

ก็เน้นยิงหัวกันแบบนี้ ตัวประกันและเจ้าหน้าที่ไม่มีผู้เสียชีวิต

แสดงว่ารบพิเศษเราก็ขั้นโปรมาตฐานโลกเหมือนกันนะ

แต่ต่อมาผมสงสัยความสามารถของหน่วยอรินทราช ที่บุกจับอริสมันต์ในโรงแรม

แต่ปล่อยให้อริสมันต์หนีไปได้ ทุกวันนี้หน่วยอรินทราชมือตกนะเนี่ย

สงสัยต้องให้จับตายอย่างเดียวครับฝีมือถึงไม่ตก

โอละพ่อ  ถ้ารัฐบวมไม่เผาเอง ป่านนี้จับได้เรียบร้อยแล้ว  ได้กำไร2ต่อ คง พรก.กับ เอาชั่วให้คนอื่น งานถนัดเขาล่ะ

พวกสัตว์เฮี้ยๆไงครับ

เอาดีใส่ตัวชั่วใส่รัฐบาลงานถนัดของไอ้พวกคางคกกับพวกเด็จพี่ไม่ใช่เหรอครับ

นอกจากพวกคุณแล้วคนดีดีเขาไม่คิดอย่างนี้หลอกครับ

คนเขาคิดได้ไม่ต้องคอยให้ไอ้พวก เผาบ้านเผาเมืองตัวเองมาสอนให้มีวิจารณญาณหลอกครับ

หลักฐานสื่อก็มีอยู่ดันเสือกมาป่าวประกาศว่าคนอื่นเผาอยู่ได้

รับfitting3/8จ้า
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #22 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 23:28:43 »

ไม่มีใครหรอกครับจะบอกว่าตัวเองผิด เอ้า ผมที่โพสท์ๆอยู่นี่ล่ะครับคนนึง อิอิกำ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์