หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดกะบาลกับ TOT แต่เช้าเลยครับ  (อ่าน 6142 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #15 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 14:26:45 »

นักการเมืองบ้านเรามันเหี้ย..ครับ พยายามทำให้โครงสร้างสาธารณูปโภคที่เป็นของรัฐอ่อนแอ

เพื่อที่จะได้ขายทอดตลาดกันถูกๆ ตระกูลพวกมันก็จะเข้าไปซื้อกิจการมาบริหารต่อ

ดูอย่างรัฐวิสาหะกิจที่ทำเงินดีๆมีความมั่นคงสมัยก่อน สมัยนี้กลับอ่อนแอลงทุกวันๆ เศร้าใจครับ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 14:39:05 »

นักการเมืองบ้านเรามันเหี้ย..ครับ พยายามทำให้โครงสร้างสาธารณูปโภคที่เป็นของรัฐอ่อนแอ

เพื่อที่จะได้ขายทอดตลาดกันถูกๆ ตระกูลพวกมันก็จะเข้าไปซื้อกิจการมาบริหารต่อ

ดูอย่างรัฐวิสาหะกิจที่ทำเงินดีๆมีความมั่นคงสมัยก่อน สมัยนี้กลับอ่อนแอลงทุกวันๆ เศร้าใจครับ

ถูกต้องแล้วคร้า้บบบ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Red devil tr.

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 16:31:33 »

ถูกต้องแล้วคร้า้บบบ
+100 อยากให้เอา ป.ต.ท.กลับมาเป็นของรัฐและประชาชนครับ..
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #18 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 16:43:07 »

+100 อยากให้เอา ป.ต.ท.กลับมาเป็นของรัฐและประชาชนครับ..

อีกหน่อย การบินไทย องค์การโทรศัพท์ การไฟฟ้าฝ่ายผลิต กำลังจะตามไป

สมัยก่อนตอนเรียนประถม พ่อผมก็เป็นแค่นายทหารจนๆ

เพื่อนผมพ่อมันทำงานองค์การโทรศัพท์ ก็ถือว่ามีฐานะอ่านะสวัสดิการดี
สมัยก่อนใครเข้าไปทำงานได้ ถือว่ามีความมั่นคงในอาชีพการงานเลยนะครับ drunk

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 16:43:32 »

อ้าวเจ้าหน้าที่ tot มารับเรื่องให้ไว้

มีประสบการณ์เหมือนกัน บ้านที่นครปฐม

โทรไปแจ้ง รอ 2 เดือนกว่าจะมา

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 17:17:28 »

แบบนี้  ผมเชื่อนะว่า     ตามเวลา  อาจจะมีการแปรรูปครับ  ตามเวลาของมัน

แต่ว่า  น่าจะมีอันนึงครับ ที่ชาตินี้คงไม่ได้เห็นแปรรูปครับ

รถไฟไทยครับ อิอิกำ drunk
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 17:31:55 »

เอาครับ  drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
tpp
True Love Always

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 00:01:32 »

ไม่ใช่ว่าพี่คุณนายท่านดักฟังโทรศัพท์ทุกดอกเหรอครับพี่ เง้อกำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 09:32:19 »

โชคดีครับ วันนี้โทรติด  ได้เบอร์ของทางพิดโลกมาโดยตรง

แต่     

แม่มบอกอีกแล้วครับว่า  ฝนตก  ออกไปไม่ได้.......      ไอ้สาด....     แล้วโลกนี้จะมีศูนย์บริการไว้ทำหอกอะไรครับ   มีเอาไว้บูชาหรือปรากฏว่ามีใช่มั๊ยครับ หรือว่า  ต้องให้ผมเหมารถตู้ไปรับพวกพี่มาดูโทรศัพท์ให้ครับ

วีนไปแล้วครับ  จนเหนื่อยจะวีนครับ    แล้วแมร่งก็เหมือนจะไม่แคร์อะไรเลยครับ   

วันนี้จะขอเบอร์ TT&T แล้วครับ  ไม่ไหวละ   ไอ้พวกทำงานเช้าชามเย็นชามแบบนี้    แย่ครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์