หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทบ. ทดสอบปืนใหม่ รุ่น X-95 แตกหน่อมาจาก TAR-21 ของอิสราเอล  (อ่าน 15835 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 08:23:32 »

Tavor X-95

Tavor TAR-21

X95 water testDQ | by Aeva

X95 special- water testDQ | by Aeva

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 08:38:42 »

รู้สึกว่า ทบ จะเตรียมรบกับเขมรแล้ว เริ่มสะสมอาวุธต่างๆแล้ว คราวนี้คงยึดมาเป็นเมืองขึ้นได้อีกครั้ง mdr
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 08:53:16 »

รีบๆกลับมาไทยนะครับพี่กีร์ครับ      อิอิกำ drunk out

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 09:08:04 »

รู้สึกว่า ทบ จะเตรียมรบกับเขมรแล้ว เริ่มสะสมอาวุธต่างๆแล้ว คราวนี้คงยึดมาเป็นเมืองขึ้นได้อีกครั้ง mdr

เขาส่งมาให้ลองทดสอบครับ ยังไม่ได้มีการสั่งซื้อ

เรือดำน้ำชั้น KILO ของรัสเซียที่เวียดนามซื้อไป

ยังเคยมาให้ ทร. ยลโฉม ถีงท่าเรือจุกเสม็ดที่สัตหีบเลยครับ

แต่ที่แน่ๆ รถถังใหม่60คัน หวยน่าจะออกเป็น K1-A1 ของเกาหลีครับ

Hyundai Rotem K1A1 MBTDQ | by Aeva

South Korean Army K1A1 MBT #4DQ | by Aeva

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 09:20:01 »

ผมว่าจุ่มน้ำแล้วยกมายิงยังไม่พอครับ ปืนพกธรรมดาก็ทำได้ทุกกระบอก เค้ามีการทดสอบอะไรอีกหรือเปล่าครับท่าน

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 09:32:30 »

ผมเดาว่ากองทัพคิดจะโยกสติงเรย์ไปแทนคุณปู่ M-41

ที่ชอบเอามาวิ่งเล่นในกรุงเทพบ่อยๆ เพราะปัจจุบัน

รถถังขนาดเบา ไม่มีผลิตแล้ว ครั้นจะเอารถถังหลัก

มาวิ่งในกรุงเทพก็ใช่ที่ ขนาดมัน60ตันทั้งนั้น

แล้วระบบอำนวยการรบ ที่เข้ากันได้ ก็มีแต่เกาหลีเท่านั้น

ที่ไม่ต้องมาแปลงให้วุ่นวาย เหมือนของจีนหรือรัสเซีย

รถถังเยอรมันลืมได้เลย ปืนพกกล็อค19 ที่เป็นปืนโครงการสวัสดิการ

ขายให้ทหารไทยมันยังไม่ขายให้เลย ใครอยากได้ปืน

ต้องสั่งตัวแทนจำหน่ายจากอเมริกาอีกทอดนึง

รุ้สึกว่าจะโดนแบนมาตั้งแต่เหตุการณ์ที่ตากใบล่ะ เจริญจริงๆ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 09:59:20 »

ถ้าซื้อแต่ของถูก คุณภาพก็จะแย่ ซื้อของUSAไปเลย จบ มีประกัน ของทำดี เสียฟ้องร้องมันได้ eyes
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 11:07:21 »

อาวุธน่ะมันไม่เท่าไหร่

มันอยู่ที่ไอ้ผบ. ...จอมแดกกับไอ้นักกินเมืองนี่แหละ กล้าสู้หรือเปล่า

เอาหน้าให้เขาเหยียบอยู่กี่ปีแล้ว intello

จะทำอะไรติดแต่ผลประโยชน์

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 11:40:39 »

เข้าท่าดีนะครับ ระบบอาวุธของเกาหลีเค้าเนี่ย   

ว่าแต่บริษัทอะไรครับ แดวูหรือเปล่าครับ เง้อ

Red devil tr.

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 11:51:59 »

มันอยู่ที่ไอ้ผบ. ...จอมแดกกับไอ้นักกินเมืองนี่แหละ กล้าสู้หรือเปล่า

เอาหน้าให้เขาเหยียบอยู่กี่ปีแล้ว intello

มันอยู่ที่คนของเรามากกว่า เอาหน้าให้เขาเหยียบอยู่กี่ปีแล้ว ไม่เจ็บหรอกเพราของเรามันอย่างหนา
กองทัพเราดูพายนอกว่าพร้อมแต่ข้างในไม่รู้ใช้งานใด้เท่าไร จำตอน รมกล้าได้เปล่า ยิงไม่กี่วันกระสุนปืนใหญ่หมดต้องให้ ไอ้กันส่งมาด่วนเลย..อิอิกำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 11:57:38 »

เท่าที่ดูรายละเอียดนะครับ

ผมว่าเป็นรถถังชั้นดีเลยนะครับ

พวกระบบที่จำเป็นมีหมด  รบกลางวันกลางคืน พร้อม

ปืนก็มีระบบรักษาเสถียรภาพ    คือ  เทียบเท่ารถถังมะกันเลยครับ   วิ่งไปแล้วซัดกันไป  วิ่งไปด้วย ล๊อคไปด้วย   ไม่กะหลั่วเหมือนรถถังซีรีย์ T ของรัซเซียเก่าๆซังกะบ๊วยของไอ้ฮุนเซนที่มันขู่เราฟ่อๆทุกวันหรอกนะครับ

ส่วนพวกเกราะรับแรงปฏิกริยา ผมว่าของไทยเรา ไม่จำเป็นเท่าไหร่ครับ   เพราะทหารราบเรามีประสิทธิภาพอยู่แล้วครับ    คงเจอระยะยิงไกลซัดก่อนแน่นอน    นะ  คงยากครับสมัยนี้เข้าระยะยิง RPG มัน  ถ้าเค้าให้มาเป็นออพชั่นแล้วราคาเหมาะสมก็น่าเอาครับ เง้อ

ถึงทหารนักกอล์ฟมันจะเยอะเหลือเกินนะครับ สมัยนี้ แต่ก็   ผมว่ามีของพวกนี้ไว้  อย่างน้อย ถ่วงดุลอำนาจ ก็ดีครับ

จะรบกันจริงๆ เรามีทัพฟ้า  ทัพเรือ ทัพบก  คอนโซโล่กับพวกสารเลวที่คิดมาทำอะไรประเทศเราอยู่แล้วครับ

แต่ถ้าคนไทยตีกันเองนี่ก็  ยากเหมือนกันครับ  เนอะ ไม่ดีครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 12:03:35 »

ถูกดีนะครับ คันละ 4.5 ล้านเหรียญ

ราคานี้ซื้อรถถังมะกันไม่ได้แน่นอน
yuki_kaze

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 12:09:39 »

พวกระบบที่จำเป็นมีหมด  รบกลางวันกลางคืน พร้อม

ปืนก็มีระบบรักษาเสถียรภาพ    คือ  เทียบเท่ารถถังมะกันเลยครับ   วิ่งไปแล้วซัดกันไป  วิ่งไปด้วย ล๊อคไปด้วย   ไม่กะหลั่วเหมือนรถถังซีรีย์ T ของรัซเซียเก่าๆซังกะบ๊วยของไอ้ฮุนเซนที่มันขู่เราฟ่อๆทุกวันหรอกนะครับ

ส่วนพวกเกราะรับแรงปฏิกริยา ผมว่าของไทยเรา ไม่จำเป็นเท่าไหร่ครับ   เพราะทหารราบเรามีประสิทธิภาพอยู่แล้วครับ    คงเจอระยะยิงไกลซัดก่อนแน่นอน    นะ  คงยากครับสมัยนี้เข้าระยะยิง RPG มัน  ถ้าเค้าให้มาเป็นออพชั่นแล้วราคาเหมาะสมก็น่าเอาครับ เง้อ

ถึงทหารนักกอล์ฟมันจะเยอะเหลือเกินนะครับ สมัยนี้ แต่ก็   ผมว่ามีของพวกนี้ไว้  อย่างน้อย ถ่วงดุลอำนาจ ก็ดีครับ

จะรบกันจริงๆ เรามีทัพฟ้า  ทัพเรือ ทัพบก  คอนโซโล่กับพวกสารเลวที่คิดมาทำอะไรประเทศเราอยู่แล้วครับ

แต่ถ้าคนไทยตีกันเองนี่ก็  ยากเหมือนกันครับ  เนอะ ไม่ดีครับ

กระทู้รถถังมันอีกอันรึเปล่าครับ อิอิ

ผมสับสนตัวเองไปด้วยเลย winktongue

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 13:03:08 »

ไม่ดีได้ไงครับหมอ เพราะต้นแบบ K1-A1 ของเกาหลี มันคือ M1A1 Abrams อันลือชื่อของอเมริกานั่นเอง

รถถัง T55 ของเขมร ปืนใหญ่ 100ม.ม. เองนะครับ บ้านเราทั้งสติงเรย์และ รถM60 A1-3 ใช้ปืนใหญ่105ม.ม.

แต่รถถังของเกาหลี K1-A1ใช้ปืนใหญ่120ม.ม. โดนเข้าไปทีจุกอ่ะ ระบบอำนวยการยิงก็ทันสมัยกว่า

M1/M1A1 Abrams Tank DocumentaryDQ | by Aeva

M1A1 AbramsDQ | by Aeva
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2010, 13:10:40 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 13:17:51 »

มันอยู่ที่คนของเรามากกว่า เอาหน้าให้เขาเหยียบอยู่กี่ปีแล้ว ไม่เจ็บหรอกเพราของเรามันอย่างหนา
กองทัพเราดูพายนอกว่าพร้อมแต่ข้างในไม่รู้ใช้งานใด้เท่าไร จำตอน รมกล้าได้เปล่า ยิงไม่กี่วันกระสุนปืนใหญ่หมดต้องให้ ไอ้กันส่งมาด่วนเลย..อิอิกำ

จากเหตุการณ์ครั้งนั้น กองทัพก็ปรับปรุงคลังสำรองอาวุธใหม่หมด

ปัจจุบัน ยิงไปเถอะครับ ลูกปืนใหญ่ ลูกปืนเล็ก เราผลิตเองในประเทศได้หมด

ยังส่งไปขายฟิลิปปินส์เลยครับ  love

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์