หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งดูข่าว 3มิติอยู่  (อ่าน 7954 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« เมื่อ: 19 กันยายน 2010, 22:45:43 »

พึ่งรู้ว่าวันนี้ปล่อยพวกมันมาปิดถนนกันอีกแล้ว ยังดีไม่ผ่านไปแถวนั้นวันนี้

ปล่อยแบบนี้ เดี๋ยวแล้งปีหน้า มันมากันอีกแน่ อิอิกำ

หาที่อื่นที่ไม่ค่อยมีอะไรให้เผาให้ฉก ชุมนุมกันไม่ได้หรือไงครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2010, 22:51:09 »

พวกเวรตะไล แผลกำลังตกสะเก็ดแล้วนะ
2jz_turbo

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2010, 23:06:00 »

พึ่งรู้ว่าวันนี้ปล่อยพวกมันมาปิดถนนกันอีกแล้ว ยังดีไม่ผ่านไปแถวนั้นวันนี้

ปล่อยแบบนี้ เดี๋ยวแล้งปีหน้า มันมากันอีกแน่ อิอิกำ

หาที่อื่นที่ไม่ค่อยมีอะไรให้เผาให้ฉก ชุมนุมกันไม่ได้หรือไงครับ

ผมอยู่ที่ office พอดีเลยคับ ลงไปซื้อ Mcdonald แมร่ง แดงเต็มเลย เลยไปกินอย่างอื่นดีกว่า เพิ่งออกมาเนี่ยคับ รอให้รถมันหายติดก่อน

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน 2010, 23:10:17 »

ผมว่า พ.ร.ก.ฉุกเฉิน น่าจะยกเลิกไปเลยดีกว่า ไม่ได้มีความศักดิ์สิทธิ์เลย  grrrrrr

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กันยายน 2010, 23:19:25 »

ทุกอย่างมันผิดที่ไอ้ตี๋ครับ ไอ้ต๊มันเหี้ย ชอบแทงข้างหลังตลอด เล่นวินยิ่งแพ้ก็โวย มัน สุดๆจริงๆ เง้อ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 07:55:12 »

ไม่รู้ครับ ผมว่าเค้าออกมาชุมนุมตามสิทธิ์แค่นั้นครับ อิอิกำ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 08:33:36 »

ไม่รู้ครับ ผมว่าเค้าออกมาชุมนุมตามสิทธิ์แค่นั้นครับ อิอิกำ  drunk

ถ้าบอกว่าตามสิทธิอันพึงจะมีเนี่ย แล้วสิทธิของคนที่ใช้รถใช้ถนนแถวนั้นล่ะครับ

คนไทยทุกวันนี้ชอบอ้างแต่สิทธิของตัวเองและพวกพ้อง ไม่เคยคิดถึงสิทธิอันพึงจะมีของคนไทยคนอื่นพวกอื่นเลย

พวกมากลากไป พวกน้อยก็ต้องอ้อมไปอีกทาง

MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 09:02:58 »

ถ้าบอกว่าตามสิทธิอันพึงจะมีเนี่ย แล้วสิทธิของคนที่ใช้รถใช้ถนนแถวนั้นล่ะครับ

คนไทยทุกวันนี้ชอบอ้างแต่สิทธิของตัวเองและพวกพ้อง ไม่เคยคิดถึงสิทธิอันพึงจะมีของคนไทยคนอื่นพวกอื่นเลย

พวกมากลากไป พวกน้อยก็ต้องอ้อมไปอีกทาง
อ้อ ใช่ครับ  out out out

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 09:25:45 »

แย่จัง arf ทำไมจงรักภักดีต่อทักษิณจัง ทำไมไม่จงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ::190205::
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 09:34:48 »

เมื่อวานนี้อยู่ขอนแก่นครับ  ไปทำธุระที่นั่น ตอนนี้กลับมาแล้วครับ เง้อ

ให้ตาย  รถติด 45 นาทีกว่าๆ 

สนามกีฬากลาง ขอนแก่น ลากยาวไปจนถึง ทางรถไฟแยกออกไปทางโรงอวน ระยะทางแค่ 900 เมตร 

ก็สงสัยหละครับว่าทำไมรถเยอะจัง  เค้ามีแข่งฟุตบอลหรือเปล่า....  ก็ไม่เห็นคน ไม่เห็นนักฟุตบอลอะไรนะครับ

เอาไปเอามา อ้าว  วันแดงเดือดนี่หว่า เง้อ

ตำรวจก็เยอะครับ ใส่รถตู้กันมาเลย แต่เห็นว่ามาร่วมด้วยนะครับ เง้อ

ไม่ได้ว่าอะไรทั้งสิ้นครับ แต่ว่า กว่าจะหลุดมาได้  สูดคาบอนมอนนอกไซด์ไปหลายอยู่ครับ 

อย่างไร ถ้าจะไป ตจว.กัน ขอให้เช็คข่าวให้ดีก่อนนะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะติดแบบงี่เง่าๆ  ร้อยวันพันปีถนนที่ไม่เคยติดก็ติดแบบโง่ๆแบบนี้แหละครับ   เหอๆ out
สบาย-สบาย

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 09:38:05 »

เขามีสิทธิ์ชุมนุม
เขามีสิทธิ์ปิดถนน
เขามีสิทธิ์เผาบ้านใครก็ได้
เขามีสิทธิ์ยิงใครก็ได้
เขามีสิทธิ์ที่จะทำร้ายใครก็ได้ที่ไม่เห็นด้วยกับเขา
เขามีสิทธิ์ที่จะใช้อาวุธต่อสู้กับ จนท.บ้านเมือง
เขามีสิทธิ์รับเงินมาร่วมชุมนุม ก็มันเป็นเงินกฐินอะ
.
แต่พวกเขาเหล่านั้น ไม่เคยรู้ถึงสิทธิของผู้อื่นเลย
.
จนกระทั่งถึงวันที่พวกเขาเหล่านั้นไม่มีโอกาสได้ใช้สิทธิ์เหล่านั้นอีกแล้ว
แต่พวกเขาจะถูกผู้นำของพวกเขาใช้สิทธิ์แทนด้วยการแห่ร่างอันไร้วิญญาณ
ไปประจานสิทธิ์ให้คนกรุงได้รู้ถึงสิทธิ์ของพวกเขา
.
แม้ล่องลอยไปเป็นธุลี...
สิทธิ์เหล่านี้ช่างยิ่งใหญ่นักในความรู้สึกของพวกเขา
แม้มันจะไปกระทบสิทธิ์ของผู้อื่น ช่างมันฉันมันไม่แคร์
มีอะไรอะป่าว ... เขาถามยมบาล ... ก่อนที่จะได้คำตอบกลับมาว่า

คุณได้รับสิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้

MrHelix

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 09:43:30 »

เมื่อวานนี้อยู่ขอนแก่นครับ  ไปทำธุระที่นั่น ตอนนี้กลับมาแล้วครับ เง้อ

ให้ตาย  รถติด 45 นาทีกว่าๆ 

สนามกีฬากลาง ขอนแก่น ลากยาวไปจนถึง ทางรถไฟแยกออกไปทางโรงอวน ระยะทางแค่ 900 เมตร 

ก็สงสัยหละครับว่าทำไมรถเยอะจัง  เค้ามีแข่งฟุตบอลหรือเปล่า....  ก็ไม่เห็นคน ไม่เห็นนักฟุตบอลอะไรนะครับ

เอาไปเอามา อ้าว  วันแดงเดือดนี่หว่า เง้อ

ตำรวจก็เยอะครับ ใส่รถตู้กันมาเลย แต่เห็นว่ามาร่วมด้วยนะครับ เง้อ

ไม่ได้ว่าอะไรทั้งสิ้นครับ แต่ว่า กว่าจะหลุดมาได้  สูดคาบอนมอนนอกไซด์ไปหลายอยู่ครับ 

อย่างไร ถ้าจะไป ตจว.กัน ขอให้เช็คข่าวให้ดีก่อนนะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะติดแบบงี่เง่าๆ  ร้อยวันพันปีถนนที่ไม่เคยติดก็ติดแบบโง่ๆแบบนี้แหละครับ   เหอๆ out
เอ่อ ชัดเจนครับ  drunk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 09:48:59 »

มันแม่นชุมนุมเสื้อแดงเบาะอาวเมื่อวาน เฮากะยังงงๆอยู่

ว่าจะขับขึ้นเซนทรัล  ไปแดร๊กไอติมดูนมคนตักไอติมหน่อย    สุดท้าย  อดแดร๊กตามระเบียบครับ อิอิกำ drunk

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 10:05:21 »

ลืมไป เมื่อคืน ลูก เสธ.แดง ใส่เสื้อแดงแจ๋ มายืนทวงถามความเป็นธรรมกับ 91ศพ และสูญหายอีก20กว่าคนกับรัฐบาลด้วยนะครับ

ผมว่าที่สูญหายน่าทำเรื่องไปที่สถานฑูตเขมร โอกาสเจอตัวน่าจะมีมากกว่านะครับ

yoshiki

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 10:31:00 »

เขามีสิทธิ์ชุมนุม
เขามีสิทธิ์ปิดถนน
เขามีสิทธิ์เผาบ้านใครก็ได้
เขามีสิทธิ์ยิงใครก็ได้
เขามีสิทธิ์ที่จะทำร้ายใครก็ได้ที่ไม่เห็นด้วยกับเขา
เขามีสิทธิ์ที่จะใช้อาวุธต่อสู้กับ จนท.บ้านเมือง
เขามีสิทธิ์รับเงินมาร่วมชุมนุม ก็มันเป็นเงินกฐินอะ
.
แต่พวกเขาเหล่านั้น ไม่เคยรู้ถึงสิทธิของผู้อื่นเลย
.
จนกระทั่งถึงวันที่พวกเขาเหล่านั้นไม่มีโอกาสได้ใช้สิทธิ์เหล่านั้นอีกแล้ว
แต่พวกเขาจะถูกผู้นำของพวกเขาใช้สิทธิ์แทนด้วยการแห่ร่างอันไร้วิญญาณ
ไปประจานสิทธิ์ให้คนกรุงได้รู้ถึงสิทธิ์ของพวกเขา
.
แม้ล่องลอยไปเป็นธุลี...
สิทธิ์เหล่านี้ช่างยิ่งใหญ่นักในความรู้สึกของพวกเขา
แม้มันจะไปกระทบสิทธิ์ของผู้อื่น ช่างมันฉันมันไม่แคร์
มีอะไรอะป่าว ... เขาถามยมบาล ... ก่อนที่จะได้คำตอบกลับมาว่า

คุณได้รับสิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้

great great great
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์